सर्वाधिक विक्री असणारा कुबोटा एमयू ४५०१(४५ एचपी ट्रॅक्टर) आता बनणार भारतात

पुणे २५ – : एमयू ४५०१ (४५ एचपी ट्रॅक्टर) जो कुबोटा मधील सर्वात लोकप्रिय ट्रॅक्टर आहे तो आता भारतात तयार केले जाईल.४-सिलिंडर ,२४३४ सीसी इंजिन असलेला हा ट्रॅक्टर उत्कृष्ट कामगिरीसह अत्यंत शक्तिशाली आहे . व आज हा भारतीय शेतकर्यांचा सर्वात आवडता ट्रॅक्टर बनला आहे.
भारतातील एमयू ४५०१ चे उत्पादन म्हणजे कुबोटा बनवण्याच्या दिशेने पहिले पाऊल आणि “मेक इन इंडिया” मोहिमेकडे एक पाऊल. एमयू ४५०१ ट्रॅक्टर आता “मेड इन इंडिया” असेल . कुबोटा आपल्या गुणवत्ता आणि सुरक्षा मापदंडासाठी जगभरात ओळखला जातो. एमयू ४५०१ चा पहिला लॉट २५ सप्टेंबर २०२० रोजी आणला जाईल.

असे म्हटले जाते की पहिली पायरी नेहमीच कठीण असते परंतु ती खरोखरच फायदेशीर असते, खासकरून जेव्हा आपण आपल्या हेतूसाठी वचनबद्ध असाल. कुबोटा तांत्रिकदृष्ट्या प्रगत उत्पादने प्रदान करण्यास वचनबद्ध आहे जी शेतीची उत्पादकता वाढवू शकतील आणि त्याद्वारे भारतीय शेतकर्यांचे उत्पन्न वाढेल.
लॉन्च विषयी अकिरा काटो, (एमडी – कुबोटा अ‍ॅग्रीकल्चरल मशिनरी इंडिया प्रायव्हेट लिमिटेड) म्हणाले की, “येत्या काही वर्षांत आम्ही उत्पादन वाढीसाठी सातत्याने वाटचाल करणार आहोत, जी प्रामुख्याने प्रगत तंत्रज्ञानावर भर देतील.कुबोटा जपानचा नंबर १ ट्रॅक्टर ब्रँड आहे आणि अचूक उत्पादन प्रदान करने ही कुबोटाची १३० वर्षीय जुनी परंपरा आहे. ” एमयू ४५०१ चे स्थानिक उत्पादन निश्चितपणे मेड इन इंडियाच्या मोहिमेतील सहभाग आहे, तर इतर कुबोटा ट्रॅक्टर, कृषी यंत्रणा आणि इंजिन सध्या आयात केली जातात.

कुबोटाने भारतीय शेतकरी आणि कृषी उद्योगाच्या वाढीसाठी योगदान दिले आहे आणि गुणवत्ता, उत्कृष्ट उत्पादने आणि सेवा या मूलभूत मूल्यांसाठी सतत ओळखले गेले आहे. मेड इन इंडिया म्हणून ओळखल्या जाणार्या एमयू ४५०१ ची ओळख करुन देऊन कुबोटा भारतीय कृषी उद्योगात पाऊल टाकत आहे.

Leave a Reply

%d bloggers like this: