भारती एक्सा लाइफ इन्शुरन्सच्या भारती अक्सा लाइफ वेल्थ प्रो चे अनावरण

मुंबई, दि. २१  – भारती एक्सा लाइफ इन्शुरन्स, भारती एन्टरप्राईजेस, भारतातील आघाडीच्या व्यावसायिक गटांपैकी एक आणि जगातील सर्वात मोठी विमा कंपन्यांपैकी एक आहे. एक्सा या संयुक्त कंपनीने संयुक्तपणे केलेल्या उद्यमात आज भारती एक्सा लाइफ वेल्थ प्रो लॉन्च करण्याची घोषणा केली. एक युनिट लिंक्ड वैयक्तिक विमा योजना, जी नियमित बचत, वर्धित संरक्षण आणि मार्केट-लिंक परताव्याचे तिप्पट लाभ देते.

नवीन आणि मूल्य – भारित युलिप ग्राहकांना त्यांच्या कुटुंबासाठी आर्थिक सुरक्षेसह बदलत्या जीवन -चरणांनुसार त्यांची आर्थिक टप्पे बनविण्यास आणि साध्य करण्यात मदत करते. भारती एक्सा लाइफ वेल्थ प्रो चा अनोखा प्रस्ताव म्हणजे तो एका सोल्युशन मध्ये बचत, विमा आणि गुंतवणूकीचे तिप्पट लाभ देते.

‘’आमचा विश्वास आहे की नवीन वयातील ग्राहकांनी त्यांचे जीवन व आर्थिक उद्दीष्ट साध्य करण्यासाठी ध्येय – आधारित बचत करणे महत्वाचे आहे. एकाधिक संरक्षण आणि गुंतवणूकीच्या उत्पादनांचा त्रास टाळण्यासाठी भारती एक्सा लाइफ वेल्थ प्रो संरक्षण-आधारित गुंतवणूकीचे समाधान आणते जे पॉलिसीधारकांना आयुष्याच्या वेगवेगळ्या टप्प्यावर विवेकबुद्धीने त्यांच्या योजनेची आखणी करण्यासाठी जीवनाचे नुकसान होण्यावर जोखीम मिळवून देण्यास मदत करते. आम्हाला विश्वास आहे की आमची नवीन युलिप ग्राहकांना त्यांच्या जीवनावर आणि दीर्घकालीन संपत्ती निर्मितीच्या लक्षांवर लक्ष केंद्रित करण्यास अनुमती देईल आणि त्यांच्या भविष्यासाठी जास्तीत जास्त बचतीसाठी गुंतवणूकीचे पर्याय असतील,’’असे भारती एक्सा जीवन विमा चे व्यवस्थापकीय संचालक व मुख्य कार्यकारी अधिकारी श्री. पराग राजा म्हणाले.

हि अनन्य योजना मर्यादित कालावधीसाठी किंवा एकदाच योजना सुरू झाल्यावर प्रीमियम अदा करून ९१ दिवसांच्या लहान वयापासून तर ९९ वर्षाच्या वयापर्यंत संरक्षण आणि संपत्ती निर्माण करण्याचे फायदे प्रदान करते.

भारती एक्सा लाइफ वेल्थ प्रो मध्ये ग्रोथ आणि लीगेसी असे दोन प्रकार आहेत. ग्रोथ प्रकारात, ग्राहकांकडे १०, १५ किंवा २० वर्षे तीन पॉलिसी टर्म निवडी असतात आणि ते एकदा किंवा ५, ७, १०, १५ किंवा २० वर्षे प्रीमियम भरू शकतात. ग्राहकांनी एकदा प्रीमियम भरणे निवडले, तरी तो / ती १० पट जीवन विम्याच्या कव्हरच्या उच्च आयुर्विमा योजनेची निवड करू शकेल. लीगेसी व्हेरियंट पॉलिसीधारकास,९९ वर्षांपर्यंतच्या पॉलिसीच्या कालावधीत वार्षिक प्रीमियमच्या १० पट जीवन विमा संरक्षण आणि त्याच्या प्रियजनांसाठी संपत्ती तयार करण्यासाठी आणि आयुष्याच्या आकांक्षा पूर्ण करण्यासाठी वारसा निधी प्रदान करते. याअंतर्गत ग्राहकाला फक्त ५, ७, १० किंवा वयाच्या ६० वर्षापर्यंत प्रीमियमची भरपाई करावी लागेल.

लागू असणार्‍या पॉलिसींसाठी संपत्ती बूस्टर म्हणून फंड मूल्याची टक्केवारी जोडली जाते. पॉलिसी च्या ५ व्या वर्षाच्या अखेरीस पॉलिसीच्या फंडाला अतिरिक्त युनिट्स वाटप करून आणि पॉलिसीची मॅच्युरिटीनंतर वेल्थ बूस्टर फंडाच्या मूल्याच्या पूरकतेसाठी दोन्ही रूपांतर्गत उपलब्ध असतात.

वेल्थ बूस्टर व्यतिरिक्त, या लेगसी पर्याय अंतर्गत १० व्या पॉलिसी वर्षा पासून निष्ठा वाढीस प्रदान करुन पॉलिसीमध्ये दीर्घ मुदतीसाठी गुंतवणूक करण्यास ग्राहकांना प्रोत्साहित करते. याव्यतिरिक्त, ते पॉलिसीच्या कालावधीत ग्रोथ व्हेरिएंट अंतर्गत मॅच्युरिटी आणि प्रीमियम वाटप शुल्काची परतफेड करते. ते ग्राहकांना त्यांचे जमा फंड मूल्य वाढविण्यात आणि परिपक्वता लाभ वाढविण्यात मदत करतात.

हे डायनॅमिक फंड अलोकेशन आणि सिस्टीमॅटिक ट्रान्सफर प्लान या दोन स्वयंचलित गुंतवणूक रणनीतींपैकी ग्राहकांना निवडण्याची परवानगी देते किंवा पॉलिसीधारक स्वयं-व्यवस्थापित रणनीतीची निवड करू शकतात ज्यात ते गुंतवणूकीची उद्दीष्टे आणि जोखीम-परत येण्याची क्षमता या प्रमाणात प्रमाणानुसार सात फंडांमधून निवड करू शकतात.

पॉलिसीधारकांना कंपनीने दिलेली लवचिकता लॉक-इन मुदतीनंतर कोणत्याही वेळी आंशिक पैसे काढण्याची सुविधा देते. या योजनेत स्वयंचलित अंशतः पैसे काढण्याची सुविधादेखील देण्यात येते – सिस्टीमॅटिक पैसे काढण्याची योजना – केवळ लेगसी व्हेरियंट अंतर्गत ज्यामध्ये ग्राहक दहाव्या पॉलिसी वर्षापासून किंवा त्यानंतर त्यांच्या विनंतीनुसार वार्षिक पेआउट घेण्यास निवडू शकतात.

मॅच्युरिटी आणि लागू असलेल्या कर लाभाशिवाय, संरक्षण वाढविण्यासाठी युलिप पर्यायी राइडर बेनिफिट्स – भारती एक्सा लाइफ हॉस्पी कॅश राइडर, भारती एक्सा लाइफ एक्सिडेंटल डेथ बेनिफिट राइडर, भारती एक्सा लाइफ प्रीमियम माफी राइडर आणि भारती एक्सा लाइफ टर्म राइडर देखील प्रदान करते.टर्म राइडर-अतिरिक्त सुरक्षा कव्हर साठी. अतिरिक्त प्रीमियम देवून त्यांचा लाभ घेता येतो.

‘‘या आव्हानात्मक काळात भारती एक्सा लाइफ वेल्थ प्रो आपल्या मोलाच्या ग्राहकांना नियमित उत्पन्न आणि बाजारपेठेशी संबंधित परताव्याची एक निश्चित खात्री तर देतेच परंतु त्यांना त्यांच्या गरजेनुसार फायदे समृद्ध करीत आहे, ’’ राजा पुढे म्हणाले.

Leave a Reply

%d bloggers like this: