fbpx
Tuesday, October 3, 2023
Latest NewsLIFESTYLE

महाराष्ट्राची माधुरी पाटले बनली ‘मिसेस युनिव्हर्स इंडिया २०२३’

बहुप्रतिक्षित ‘मिसेस इंडिया शी इज इंडिया २०२३’च्या आठव्या आवृत्तीमध्ये नागपूरची माधुरी पाटलेने ‘मिसेस युनिव्हर्स इंडिया २०२३’चा खिताब पटकावला. या स्पर्धेत शिवानी बागडिया फर्स्ट रनर अप तर ऐश्वर्या देशमुख सेकंड रनर अप ठरली. या स्पर्धेचे आयोजन २७ ते ३० ऑगस्ट २०२३ दरम्यान नवी दिल्लीतील उमराव या प्रतिष्ठित ठिकाणी करण्यात आले होते. या स्पर्धेत भारताचे सर्वोत्कृष्ट सौंदर्य आणि डौलदारपणाचे प्रदर्शन करण्यात आले. या कार्यक्रमाला झुल्फें यांचे सहकार्य लाभले.

अदिती शर्मा यांनी विजेती स्पर्धक माधुरी पाटलेच्या डोक्यावर मुकुट घातला तर श्रुती कावेरी अय्यर आणि नयोनिता लोध यांनी सॅश बांधला. हा एक असा क्षण होता, ज्याने केवळ स्पर्धेच्याच नव्हे तर सशक्तीकरण आणि परिवर्तनाच्या एका उल्लेखनीय प्रवासाच्या कळसास सूचित केले होते. १ ऑक्टोबर ते १० ऑक्टोबर या कालावधीत फिलिपिन्सच्या मनिला शहरात होणाऱ्या आगामी मिसेस युनिव्हर्स स्पर्धेत महाराष्ट्राच्या नागपूर येथील माधुरी पाटले हिला भारताचे प्रतिनिधित्व करण्याचा बहुमान मिळाला आहे.

आपल्या विजयाबद्दल बोलताना माधुरी पाटले म्हणाली, “हा विजय चिकाटीच्या सामर्थ्याचा आणि आपल्या प्रत्येकामध्ये असलेल्या अथक आत्म्याचा दाखला आहे. मला या सन्मानाचा प्राप्तकर्ती असल्याचा आणि ‘शी ट्रूली इज इंडिया’ – मजबूत, आत्मविश्वास आणि अखंड भारत आहे, हा संदेश पुढे नेण्याचा मला खूप अभिमान आहे. मी हा मुकुट परिधान करत असताना, मी केवळ एक वैयक्तिक प्राप्तकर्ती म्हणून नव्हे तर स्वप्न पाहण्याची आणि अडथळे तोडण्याची हिम्मत असलेल्या प्रत्येक महिलेची प्रतिनिधी म्हणून उभी आहे.”

‘शी इज इंडिया’च्या संस्थापक आणि दिग्दर्शक, रिचा सिंग म्हणाल्या, “या विलक्षण प्रवासाचा कळस पाहून माझे हृदय अभिमानाने भरून आले आहे. ‘शी इज इंडिया’ सक्षमीकरणाची दीपस्तंभ म्हणून उभी आहे आणि या कार्यक्रमाचे प्रत्येक पाऊल भारतीय महिलांच्या सामर्थ्य आणि डौलदारपणाचे पालनपोषण आणि त्याचा उत्सव साजरा करण्याच्या आमच्या वचनबद्धतेचा पुनरुच्चार करते. एका स्वप्नाने सुरू झालेला विचार, आता बदल घडवून आणणारे आणि स्त्रियांना त्यांचे भाग्य पुन्हा लिहिण्यास सक्षम करणारे व्यासपीठ बनले आहे. आम्ही विजेते आणि त्यांच्या उल्लेखनीय प्रवासाचा उत्सव साजरा करत असताना, आम्ही या सक्षमीकरणाच्या अनुभवात भाग घेतलेल्या प्रत्येक सहभागीची भावना देखील साजरी करतो.”

प्रतिष्ठित ‘मिस इंडिया शी इज इंडिया २०२३’ स्पर्धेमध्ये सक्षमीकरण आणि डौलदारपणाच्या भावनेला मूर्त रूप देणाऱ्या नऊ अपवादात्मक अंतिम स्पर्धकांचा उल्लेखनीय प्रवास पाहायला मिळाला. ऐश्वर्या देशमुख, तान्या पुरी, कांचन शिंदे मुजुमदार, तनिष्क रूपचंदानी, माधुरी पाटले, शिवानी बागडिया, नेहा बर्वे, यपोली, प्रिया सिंग शुक्ला गुप्ता यांनी आपापली प्रतिभा, लवचिकता आणि करिश्मा यांचे अनोखे मिश्रण मंचावर आणले. ‘मिसेस इंडिया शी इज इंडिया २०२३’च्या अंतिम फेरीत पोहोचलेल्या महिलांनी केवळ सौंदर्यच नव्हे तर करुणा देखील दाखवली आहे. त्यांनी मानवी तस्करीच्या पीडितांना वाचवण्यासाठी आणि त्यांचे पुनर्वसन करण्यासाठी समर्पित स्वयंसेवी संस्थेला पाठिंबा देण्याचे कार्य स्वीकारले आहे आणि समाजावर सकारात्मक प्रभाव पाडण्याची त्यांची वचनबद्धता दर्शविली आहे. मुख्य विजेत्याच्या व्यतिरिक्त, शिवानी बागडिया यांनी फर्स्ट रनर अप म्हणून आणि ऐश्वर्या देशमुख यांनी सेकंड रनर अप म्हणून केलेल्या कामगिरीचा उत्सव साजरा करण्यात आला.

Leave a Reply

%d bloggers like this: