fbpx
Monday, October 2, 2023
Latest NewsSports

बिझनेस प्रोफेशनल्स् क्लब, युनायटेड इलेव्हन, ट्रोजन्स् क्रिकेट क्लब संघांची विजयी घौडदौड !!

पुणे : एजीएएस मॅनेजमेंट तर्फे कै. अपर्णा चंद्रशेखर ओक यांच्या स्मृती प्रित्यर्थ आयोजित तिसर्‍या ‘मान्सुन लीग’ अजिंक्यपद टी-२० क्रिकेट स्पर्धेत बिझनेस प्रोफेशनल्स् क्लब, युनायटेड इलेव्हन आणि ट्रोजन्स् क्रिकेट क्लब या संघांनी आपापल्या प्रतिस्पर्धी संघांचा पराभव करून आपली विजयी घौडदौड कायम ठेवली.मुकूंदनगर येथील कटारीया हायस्कूल मैदानावर सुरू असलेल्या या स्पर्धेच्या सामन्यात यश तौसाळकर याच्या अष्टपैलू खेळीच्या जोरावर ट्रोजन्स् क्रिकेट क्लबने जॅग्वॉर्स क्रिकेट क्लबचा ९ गडी राखून सहज पराभव केला. पहिल्यांदा फलंदाजी करताना जॅग्वॉर्स क्रिकेट क्लबचा डाव ७९ धावांवर गडगडला. आकाश पुरोहीत (२-१५) आणि गुरू पदूकोन (२-१५) यांनी अचूक गोलंदाजी केली. ट्रोजन्स् क्रिकेट क्लबने ८.२ षटकात व १ गडी गमावून हे आव्हान पूर्ण केले. हिरेश टांक (नाबाद ४४ धावा) आणि यश तौसाळकर (नाबाद ३१ धावा) यांनी संघाला सहज विजय मिळवून दिला.

अमित गणपुले याच्या खेळीच्या जोरावर बिझनेस प्रोफेशनल क्लबने एचआरकॅपिटा सोल्युशन क्लबचा ४ गडी राखून पराभव करत पाचवा विजय मिळवला. पहिल्यांदा फलंदाजी करताना एचआरकॅपिटा सोल्युशन क्लबने ११२ धावांचे आव्हान उभे केले. यामध्ये अभिमन्यु ढमढेरे याने ६४ धावांची खेळी केली. हे आव्हान बिझनेस प्रोफेशनल क्लबने १७.३ षटकात व ६ गडी गमावून पूर्ण केले. अमित गणपुले याने नाबाद ६३ धावांची खेळी करून संघाला सहज विजय मिळवून दिला.

भावेश पाटील याच्या ९३ धावांच्या खेळीमुळे युनायटेड इलेव्हनने जॅग्वॉर्स क्रिकेट क्लबचा १५० धावांनी एकतर्फी विजय मिळवला.

सामन्याचा संक्षिप्त निकालः गटसाखळी फेरीः
जॅग्वॉर्स क्रिकेट क्लबः १८.३ षटकात १० गडी बाद ७९ धावा (देवेन भारतीय १६, आकाश पुरोहीत २-१५, गुरू पदूकोन २-१५) पराभूत वि. ट्रोजन्स् क्रिकेट क्लबः ८.२ षटकात १ गडी बाद ८४ धावा (हिरेश टांक नाबाद ४४, यश तौसाळकर नाबाद ३१); सामनावीरः यश तौसाळकर;

एचआरकॅपिटा सोल्युशन क्लबः १९ षटकात ८ गडी बाद ११२ धावा (अभिमन्यु ढमढेरे ६४ (४३, ४ चौकार, ४ षटकार), मल्हार पारगांवकर २१, गिरीष ओक ३-९, अमित गणपुले २-२६) पराभूत वि. बिझनेस प्रोफेशनल क्लबः १७.३ षटकात ६ गडी बाद ११८ धावा (अमित गणपुले नाबाद ६३ (३८, ५ चौकार, ३ षटकार), अभिषेक खंबाटे २३, स्नेहलकुमार कासार ३-१९, मल्हार पारगांवकर २-३१); सामनावीरः अमित गणपुले;

युनायटेड इलेव्हनः १६ षटकात ४ गडी बाद २४१ धावा (भावेश पाटील ९३ (४०, ६ चौकार, ८ षटकार), हुसेन तांबोळी ६३ (३४, ७ चौकार, २ षटकार), हर्षल शिंदे नाबाद २४, गणेश बाभुळगांवकर २-४३) वि.वि. जॅग्वॉर्स क्रिकेट क्लबः १६ षटकात ७ गडी बाद ९१ धावा (अक्षय शिंदे २६, योगेश कराचीवाला १६, प्रविण खुटवड ४-२३); सामनावीरः भावेश पाटील.

Leave a Reply

%d bloggers like this: