fbpx
Monday, October 2, 2023
Latest NewsPUNE

मानसिक स्वास्थ्यासाठी योगोपचार गरजेचे – डॉ. उज्ज्वला चक्रदेव 

पुणे :  मानसिक स्वास्थ्यासाठी योगसाधना करणे गरजेचे आहेअसे प्रतिपादन एसएनडीटीमहिला विद्यापीठाच्या कुलगुरू डॉउज्ज्वला चक्रदेव यांनी केले.

नागपूरच्या जनार्दनस्वामी योगाभ्यासी मंडळातर्फे रामभाऊ खांडवेगुरुजी यांच्या ‌‘योगोपचार‘ ग्रंथाच्या द्वितीय आवृत्तीचे लोकार्पण डॉचक्रदेव यांच्या हस्ते झालेत्यावेळी अध्यक्षस्थानावरून त्या बोलत होत्याकर्वे रस्त्यावरील एसएनडीटीमहिला विद्यापीठातील तारापोर सभागृहात लोकार्पण सोहळा आयोजित करण्यात आला होतायोगशास्त्रावरील प्रवचनकारमुपदेशक अशीत आंबेकरन्यूरोसायकियाट्रीस्ट डॉसंजय फडकेनागपूरच्या जनार्दनस्वामी योगाभ्यासी मंडळाचे कार्यवाह मिलिंद वझलवार, ‌‘योगोपचार‘ ग्रंथांचे सहलेखक अनिरुद्ध गुर्जलवार यांची विशेष उपस्थिती होती.

डॉउज्ज्वला चक्रदेव पुढे म्हणाल्यायोग साधनेतून मिळालेले मानसिक स्वास्थ्य इतरांपर्यंत पोचविण्यासाठी 1994 पासून केलेला संकल्प या ग्रंथामुळे शक्य होणार आहेमानवी मनाची व्याधी गेली तरच ‌‘मन करा रे प्रसन्नसर्व सिद्धीचे कारण‘ सार्थ ठरेल.

योगाच्या माध्यमातून संपूर्ण समाज मानसिक दृष्टीने उन्नत व्हावासामुहिक दृष्टीने प्रगल्भ व्हावायोगाची चळवळ निर्माण व्हावीअशी अपेक्षा रामभाऊ खांडवेगुरुजी यांनी व्यक्त केली.

अशीत आंबेकर म्हणालेसमाजोन्नती साधताना आज योगाभ्यास जीवनाचा अविभाज्य भाग झाला आहे.

डॉसंजय फडके यांनी खांडवे गुरुजींच्या कार्याचा गौरव रुग्णसेवा यज्ञाची परंपरा असा केलाशरीरासोबतच रोज मनही स्वच्छ ठेवण्याचा मंत्र हा ग्रंथ देतो.

प्रास्ताविक ‌‘योगोपचार‘ या ग्रंथांचे लेखक अनिरुद्ध गुर्जलवार यांनी केलेकार्यक्रमाला प्रसिद्ध लेखक अभिजीत जोगउद्योजक दत्ता देवधरबापुराव शिरोळकरमहाविद्यालयाच्या व्यवस्थापकीय परिषदेच्या पूनम मेहताचेतना संस्थेच्या संस्थापिका डॉनलिनी पाटीलशीतल मोरेडॉभास्कर ईकवे आदी उपस्थित होतेकार्यक्रमाचे सूत्रसंचालन प्रिया जोशी यांनी केलेआभार मिलिंद वझलवार यांनी मानले.

Leave a Reply

%d bloggers like this: