fbpx
Monday, October 2, 2023
ENTERTAINMENTLatest News

आयुष्मान खुरानाने जागतिक TIME 100 इम्पॅक्ट अवॉर्डमध्ये भगवद्गीता मधील श्लोक ने शुरुवात केली।

 

बॉलीवूड स्टार आयुष्मान खुराना हा या वर्षीच्या TIME 100 इम्पॅक्ट अवॉर्डमध्ये सन्मानित झालेला एकमेव भारतीय होता. तीन वर्षांत ही दुसरी वेळ आहे की प्रतिष्ठित मासिक ने आयुष्मान, चा सन्मान केला आहे जो आज भारतीय चित्रपटसृष्टीतील सर्वात वेगळा विषय आणणारा अभिनेता म्हणून ओळखला जातो त्याचा उत्सव साजरा करत आहे. टाइमने आपल्या उद्धृतीत कबूल केले आहे की, “आयुष्मान खुराना हा बॉलीवूड स्टार आहे जो इतर कुणसारखा नाही.”

काल रात्री ग्लोबल टाइम 100 इम्पॅक्ट अवॉर्डमध्ये, आयुष्मानने त्याचे भाषण देताना भगवद्गीता एक श्लोक म्हणाला . तो म्हणाला , “मी सुरुवात करण्यापूर्वी, मला आमच्या भारतीय/हिंदू धर्मग्रंथातील एक श्लोक आणि मार्गदर्शक – भगवत गीता मधील एक श्लोक वाचायला आवडेल कर्मण्ये वाधिकारस्ते, मा फलेषु कदाचन, मा कर्मफलहेतु भूर्मा, ते संगो स्तवकर्मणि। हा श्लोक निःस्वार्थ कृतीचे सार समाविष्ट करतो. ते परिणामाभिमुख होण्यापेक्षा प्रक्रियाभिमुख असण्यावर भर देते. हे तुम्हाला तुमच्या श्रमाच्या फळांपासून अलिप्त राहण्याचे प्रशिक्षण देते.”
TIME 100 इम्पॅक्ट अवॉर्डमध्‍ये आयुष्मान खुरानाचे चाललेले भाषण पहा, ज्याला उपस्थित मान्यवरांकडून उत्स्फूर्त प्रतिसाद मिळाला.

प्रतिष्ठित जागतिक कार्यक्रमात आयुष्मान अभिमानाने भारताचे प्रतिनिधित्व करत होता. तो म्हणतो, “प्रतिष्ठित टाइम मॅगझिनने कलाकार म्हणून ओळख मिळणे हा माझ्यासाठी नम्र क्षण आहे! मी सूर्याखाली भारताच्या क्षणाचे प्रतिनिधित्व करण्यासाठी येथे आलो आहे आणि मला अभिमान आहे की भारत सिनेमाच्या माध्यमातून प्रगतीशील कथा सांगण्याचा एक आधार बनत आहे.”

या स्टारने आपल्या भाषणातून भारताच्या शानदार स्ट्रीट थिएटर संस्कृतीवर लक्ष केंद्रित केले आणि एक कलाकार म्हणून त्याला कसे आकार दिले.

आयुष्मान म्हणतो, “मी स्ट्रीट थिएटर अभिनेता म्हणून खूप सक्रिय होतो. पथनाट्य म्हणजे नक्की काय? हे थिएटरचे एक अतिशय अनोखे स्वरूप आहे, जेथे गटातील कलाकार सार्वजनिक ठिकाणी मंडळ बनवतात, लोकांना अभिनय पाहण्यासाठी बोलावतात. हे एकतर व्यंगचित्र आहे किंवा सामाजिक बदलासाठी ठोस आवाहन असते .”

तो पुढे म्हणाले, “मुळात आम्ही भारतीय बसकर्सचा एक गट होतो, ज्यांनी आमच्या किशोरवयीन आणि विसाव्या दशकाच्या सुरुवातीच्या काळात भारताच्या लांबी आणि रुंदीचा प्रवास केला आणि जनसामान्यांशी किंवा सर्वात कमी सामान्य भाजकांशी बांड निर्माण केला. मला एवढेच माहीत आहे की भारताच्या तळागाळातील माझ्या जागरूकतेने मला आज मी कोण आहे असे बनवले आहे. जसे ते म्हणतात की तुम्ही जितके स्थानिक असाल तितकी तुमची पोहोच अधिक जागतिक वाढेल।

आयुष्मानने अलीकडेच त्याचा पाचवा 100 कोटींचा जागतिक ब्लॉकबस्टर, ड्रीम गर्ल 2 दिला आहे.

 

Leave a Reply

%d bloggers like this: