fbpx
Thursday, December 7, 2023
Latest NewsSports

युगा स्पोर्ट्स अँड एंटरटेनमेंटने प्रो रोल बॉल लीग संघांचा लोगो जाहीर

पुणे  : युगा स्पोर्ट्स अँड एंटरटेनमेंट या देशातील अग्रगण्य स्पोर्टिंग कंपन्यांपैकी एकप्रो-रोल बॉल—इंडियाज प्रीमियर हाय-स्पीड लीगच्या बहुप्रतीक्षित सीझन १ मध्ये सहभागी होणार्‍या आठ संघांचे लोगो आणि जर्सीचे अनावरण केले. आयटीसी ग्रँड सेंट्रलपरेलमुंबई येथे झालेल्या अ‍ॅक्शन-पॅक इव्हेंटमध्ये प्रो रोल बॉल लीगच्या संबंधित आठ फ्रँचायझी मालकांनी लोगो आणि जर्सीचे अनावरण केले.

प्रो रोल बॉल ही रोल बॉल या स्वदेशी खेळासाठी जागतिक स्तरावर चालणारी पहिली आंतरराष्ट्रीय लीग ठरणार आहे.  २० नोव्हेंबर ते ३ डिसेंबर २०२३ या कालावधीत १७ देशांचे आंतरराष्ट्रीय खेळाडू १५ दिवसांच्या लीगमध्ये सहभागी होणार आहेत.

रोमांचक कार्यक्रमादरम्यानआठ फ्रँचायझी मालक त्यांच्या संबंधित संघांचे लोगो असलेले टी-शर्ट घालून एका मंचावर गेले. त्यानंतर दिवसभरात लिलाव प्रक्रिया झालीजिथे संघ त्यांच्या पसंतीच्या खेळाडूंसाठी बोली लावण्यात आली. प्रो रोल बॉल लिलावासाठी पात्र ठरलेले सर्व राज्यस्तरीयराष्ट्रीय आणि आंतरराष्ट्रीय खेळाडू देखील या कार्यक्रमात उपस्थित होतेशिवाय लीगसाठी पात्र ठरलेले प्रशिक्षकमार्गदर्शक आणि व्यवस्थापक देखील उपस्थित होते.

खेळाडूंची लिलाव प्रक्रिया तीन श्रेणींमध्ये विभागली गेली: एबी आणि सी (आंतरराष्ट्रीय खेळाडू). श्रेणी ए मध्ये ज्या खेळाडूंनी गेल्या पाच वर्षात कोणत्याही आंतरराष्ट्रीय स्पर्धेत भारताचे प्रतिनिधित्व केले आहे किंवा त्याच कालावधीत सलग तीन राष्ट्रीय स्पर्धांमध्ये भाग घेतला आहे. बी श्रेणीमध्ये गेल्या पाच वर्षांत सलग तीन राष्ट्रीय स्पर्धांमध्ये भाग घेतलेल्या किंवा कोणत्याही भारतीय संघाच्या पात्रता शिबिरात सहभागी झालेल्या खेळाडूंचा समावेश होतो. दोन्ही श्रेणींसाठी आधारभूत किमती१.५ लाख आणि १ लाख रुपये ठेवण्यात आली होती.

आशियई रोल बॉल फेडरेशनने प्रो रोल बॉल लीगच्या पहिल्या सत्रासाठी ३४ खेळाडूंना लिलावासाठी नामांकित केले होते. दुसरीकडे, ‘‘ श्रेणीतील (विदेशी खेळाडू) खेळाडूंच्या यादीत इराणबेलारूसओमानइजिप्तकेनियासेनेगलपोलंडश्रीलंकासौदी अरेबियाब्राझीलइंग्लंडअर्जेंटिनाफ्रान्सयांसारख्या देशांतील ३८ खेळाडूंचा समावेश आहे. एकूण १२८ खेळाडूंना सर्व श्रेणींमध्ये लिलावासाठी नामांकन देण्यात आले होते.

युगा स्पोर्ट्स अँड एंटरटेनमेंटचे संस्थापक आणि सीईओ सिद्धार्थ मेहता म्हणालेभारताने शोधलेल्या या खेळाची ही एक उत्तम सुरुवात आहे. हा आमच्यासाठी अभिमानाचा क्षण आहे कारण आम्ही या खेळाविषयी अधिक जागरूकता निर्माण करत या खेळाला आंतरराष्ट्रीय स्तरावर नेत आहोत. वर्षातून दोन हंगामांसह आशियाभर ही लीग आयोजित करण्याचे आमचे ध्येय आहे. देशात खेळल्या जाणाऱ्या पहिल्या तीन लीगपैकी एक बनवण्याचेही आमचे ध्येय आहे. आम्ही सर्वजण नोव्हेंबरमधील अंतिम काउंटडाउनसाठी उत्सुक आहोत आणि ज्यांनी हा कार्यक्रम यशस्वी केला त्या सर्वांचा मी आभारी आहे.

युगा स्पोर्ट्स अँड एंटरटेनमेंटने अलीकडेच आशियाई रोल बॉल फेडरेशनकडून हक्क विकत घेतले आहेतज्यामुळे या उच्च-ऑक्टेन खेळाच्या विकासात एक महत्त्वपूर्ण टप्पा आहे. लीगचे मूल्यांकन सध्या १८० कोटींहून अधिक असण्याचा अंदाज आहे आणि युगा स्पोर्ट्सचे पुढील पाच वर्षांत मालमत्तेचे मूल्य १ हजार कोटींपर्यंत वाढवण्याचे लक्ष्य आहे.

प्रो रोल बॉल लीगचा पुढील सीझन एप्रिल-मे २०२४ मध्ये होणे अपेक्षित आहे आणि ते दूरचित्रवाणी आणि विविध ओटीटी प्लॅटफॉर्मवर थेट प्रक्षेपित केले जाईलज्यामुळे चाहत्यांना त्यांच्या घरात आरामात थरारक सामन्यांचा रोमांच पाहता येईल.

पुण्यातील राजू दाभाडे यांनी शोधून काढलेला आणि ६० हून अधिक देशांमध्ये खेळला जाणारारोल बॉल हा एक गतिमान आणि उत्साहवर्धक खेळ आहे जो रोलर स्केटिंग आणि हँडबॉलच्या कौशल्यांचा मेळ घालतो. दोन संघांद्वारे खेळल्या जाणार्‍यागेममध्ये खेळाडू रोलर स्केट्सवर असताना ड्रिब्लिंगपासिंग आणि प्रतिस्पर्ध्याच्या गोल पोस्टमध्ये चेंडू मारणे यांचा समावेश होतो. खेळ अॅथलेटिकिझम आणि रणनीती या दोन्हीची चाचणी घेतो. प्रत्येक संघात दहा प्रतिभावान खेळाडू असतीलतीन आंतरराष्ट्रीय खेळाडूंचा समावेश अनिवार्य असेल.

Leave a Reply

%d