fbpx
Thursday, December 7, 2023
Latest NewsPUNE

विद्यार्थ्यांच्या सर्वांगीण विकासासाठी फिटजीतर्फे बिग बँग एज टेस्टची घोषणा

पुणे : सध्या अत्यंत स्पर्धात्मक युग असून, सर्व पालकांना त्यांच्या पाल्यांची शैक्षणिक क्षमता आणि बुद्धिमत्ता जाणून घेणे अवघड झाले आहे. पालकांची हीच काळजी ओळखून फिटजी इन्स्टिटयूटने विद्यार्थ्यांच्या सर्वांगीण जडणघडणीचा शास्त्रीय आणि मानसिक दृष्ट्या सर्वांगीण विचार करून बिग बँग एज टेस्ट या राष्ट्रीय स्तरावरील परीक्षेची घोषणा केली आहे. हि परीक्षा दि. २२ आणि २९ ऑक्टोबर रोजी ऑफलाइन मोडमध्ये होणार असून फिटजी तर्फे याचे आयोजन करण्यात आले आहे. इयत्ता पाचवी, सहावी, सातवी, आठवी, नववी, दहावी आणि अकरावीमध्ये शिकत असलेले विद्यार्थी या परीक्षेसाठी पात्र असून परीक्षेसाठी कोणतीही एक तारीख निवडू शकतात. बिग बँग एज टेस्ट या परीक्षेच्या माध्यमातून जेईई मेन, जेईई ऍडव्हान्स, बिटसॅट, ऑलिम्पियाड्स, दहावी आणि बारावी बोर्ड्स, एनटीएसई आणि ज्युनियर ऑलिम्पियाड्ससह विविध प्रकारच्या दर्जेदार शैक्षणिक परीक्षांच्या तयारीसाठी एक व्यापक आणि परिपूर्ण व्यासपीठ उपलब्ध होते. या व्यासपीठाद्वारे राष्ट्रीय आणि आंतरराष्ट्रीय स्तरावरील स्पर्धात्मक आणि शैक्षणिक परीक्षा देण्याची क्षमता वाढविण्याबरोबरच विद्यार्थ्यांच्या सर्वांगीण विकासासाठी हि परीक्षा अत्यंत उपयुक्त असल्याचे मत फिटजी पुणे केंद्र प्रमुख राजेश कर्ण यांनी व्यक्त केले.

विद्यार्थ्यांना योग्य करिअर निडवण्यात मदत करण्यासाठी बिग बँग एज टेस्ट हि अतिशय महत्वाची आहे. हि चाचणी परीक्षा वैज्ञानिक दृष्टिकोन ठेवून तयार करण्यात आली आहे. या चाचणीद्वारे विद्यार्थ्यांना त्यांच्या बुद्धिमत्तेबद्दल सखोल माहिती मिळवून ते योग्य करिअर निवडू शकतील. इतर इन्स्टिटयूटच्या तुलनेत हि परीक्षा अतिशय उत्कृष्ट असून याची बरोबरी कोणतीच शैक्षणिक संस्था करू शकत नाही. सर्वसमावेशक आणि वैज्ञानिक डिझाइनसाठी ओळखली जाणारी बिग बँग एज टेस्ट त्याच्या ध्येयनिहाय चाचणी पद्धती, कालावधी, चाचणी पेपरची गुणवत्ता आणि विश्लेषणात्मक अहवालांसाठीही ओळखली जाते. विद्यार्थ्यांची आकलनक्षमता, दृष्टीकोन आणि अभिरुची ओळखण्यासाठी या परीक्षेचा उपयोग होऊ शकतो. असे देखील मत  त्यांनी व्यक्त केले

विद्यार्थ्यांमध्ये कधी-कधी अपूर्ण माहिती किंवा चुकीच्या माहितीमुळे करिअरबद्दल संभ्रम आणि गैरसमज होऊ शकतो. निश्चितच करिअर सुरू करण्यासाठी आवड महत्त्वाची आहे, पण दीर्घकाळ टिकून राहण्यासाठी; कौशल्य आणि योग्यता महत्त्वपूर्ण आहे. खरोखर कशामध्ये स्वारस्य आहे आणि ते किती विकसित आणि खोलवर रुजलेले आहे, हे शोधण्यासाठी वस्तुनिष्ठ विश्लेषण उपयुक्त ठरते. बिग बँग एज टेस्ट दिल्याने विद्यार्थ्यांना खूप फायदा होऊ शकतो. विद्यार्थी आपली क्षमता आणि योग्यतेबद्दल अधिक प्रभावीपणे जाणून घेऊ शकतो. आयआयटी किंवा इतर इच्छित क्षेत्रातील प्रतिष्ठित महाविद्यालयात शिक्षण घेण्यासाठी लागणारी तयारी याद्वारे होणार आहे. शिवाय, ते ज्युनियर सायन्स ऑलिम्पियाड, NTSE, 10 वी आणि 12 वी बोर्ड, BITSAT, गणित आणि सीनियर ऑलिम्पियाड इत्यादी सारख्या इंटरमीडिएट टप्पे वर मार्गदर्शन पूर्ण करतील. या व्यतिरिक्त, विद्यार्थी राष्ट्रीय स्तरावर त्यांचे स्थान/रँक, त्यांच्या रँक पोटेंशियल इंडेक्स (RPI)/सक्सेस पोटेंशियल इंडेक्स (SPI) सह विविध स्पर्धात्मक आणि शैक्षणिक परीक्षांसाठी लागू होतील.

FIITJEE च्या बिग बॅंग एज टेस्टला बसून विद्यार्थ्यांना खालील अतुलनीय शैक्षणिक फायदे मिळतील:-

  • विविधस्पर्धात्मक आणि शैक्षणिक परीक्षांसाठी राष्ट्रीय रँक आणि रँक पोटेंशियल इंडेक्स (RPI)/ सक्सेस पोटेंशियल इंडेक्स (SPI) आणि त्यांच्या इष्टतम यशासाठी रोडमॅप तयार करण्यासाठी FIITJEE तज्ञांसह ध्येय सेट करण्याचे विनामूल्य सत्र.
  • त्यांच्यातयारीचे तपशीलवार विश्लेषण आणि IIT मध्ये त्यांचे अभ्यासाचे ध्येय साध्य करण्यासाठी आवश्यक पाऊले.
  • त्यांच्यावर्तमान IQ आणि संभाव्यतेचे मूल्यमापन आणि विषय, अध्याय आणि संकल्पनांमधील सापेक्ष कामगिरीचे तपशीलवार विश्लेषण मिळते.

इतर कोणत्याही FIITJEE प्रवेश परीक्षेप्रमाणे, ही देखील एक शिष्यवृत्ती परीक्षा आहे. तपशील www.bigbangedge.com वर उपलब्ध आहेत.

बिग बँग एज टेस्टसाठी नोंदणी करण्याची अंतिम तारीख संबंधित चाचणी तारखेच्या दोन दिवस आधी आहे. (म्हणजे 22 ऑक्टोबर 2023 परीक्षेसाठी 20 ऑक्टोबर 2023 आणि 29 ऑक्टोबर 2023 परीक्षेसाठी 27 ऑक्टोबर 2023).

ऑनलाइन पेमेंट मोडसाठी: नोंदणी www.bigbangedge.com द्वारे किंवा Google Play Store द्वारे मोबाईलवर Big Bang Edge Test अॅप डाउनलोड करून केली जाऊ शकते. मोबाईलद्वारे नोंदणीसाठी, कृपया www.bigbangedge.com/mobile ला भेट द्या.

ऑफलाइन/पेपर नोंदणी मोडसाठी: नोंदणी फॉर्म भरून आणि जवळच्या FIITJEE केंद्रावर ओळखपत्रसह (आधार कार्ड किंवा जन्मतारीख पुरावा) सबमिट करून नोंदणी केली जाऊ शकते.

अधिक तपशिलांसाठी, कृपया www.bigbangedge.com ला भेट द्या किंवा स्वारगेट किंवा पीसीएमसी येथील FIITJEE पुणे केंद्राला भेट द्या. आम्हाला 8956496134, 8956496135, 8956496131, 89566 03151 वर कॉल करा.

Leave a Reply

%d