fbpx
Thursday, December 7, 2023
BusinessLatest News

ग्लोबल फेस्टिव्हल ऑफ वेलनेस सुहाना स्वास्थ्यमची दुसरी आवृत्तीचे  पुण्यात  आयोजन

 

पुणे:  सर्वांगीण कल्याण आणि आंतरिक सुसंवादाचा प्रवास सुरू करण्यासासाठी “सुहाना स्वास्थ्यम: द ग्लोबल फेस्टिव्हल ऑफ वेलनेस” हा कार्यक्रम पुण्यात १ डिसेंबर ते ३ डिसेंबर दरम्यान आयोजित करण्यात येणार आहे. हा विलक्षण कार्यक्रम म्हणजे सजगतेचा एक तेजस्वी उत्सव आहे, तिचा भारतात खोलवर रुजलेला मूळ आणि आपल्या समकालीन जीवनात त्याचे गहन महत्त्व आहे. स्वास्थ्यम हा भारतातील सर्वात मोठा वेलनेस फेस्टिव्हल बनण्यासाठी तयार आहे, ज्यामध्ये आदरणीय मान्यवर, अध्यात्मिक नेते, आरोग्य शिक्षक आणि आरोग्य तज्ञांना एकत्र आणून आंतरिक कल्याणाचा मार्ग उजळून निघेल.

अलीकडील जागतिक महामारीच्या पार्श्वभूमीवर, निरोगीपणाचे महत्त्व लोकांच्या जीवनात अग्रस्थानी आले आहे. लोकांची वाढती संख्या सक्रियपणे त्यांचे आरोग्य आणि आतील स्वतःचे पोषण करण्यासाठी उपाय शोधत आहेत. विविध प्रकारच्या परिवर्तनीय अनुभवांची संधी देऊन सर्वांगीण कल्याणाचे महत्त्व वाढवणे हे स्वास्थमचे उद्दिष्ट आहे. स्वास्थ्यम येथे या वर्षी आरोग्य उद्योगातील सर्वोत्तम तज्ञांकडून जीवनात बदलणारे बदल शिका, अनुभवा आणि अनुभवाता येणार आहेत.

स्वास्थम त्यांच्या संबंधित क्षेत्रातील दिग्गज वक्त्यांची एक उल्लेखनीय नावे आहेत. त्यात पतंजली आयुर्वेदचे अध्यक्ष आचार्य बाळकृष्ण. गॅब्रिएला बर्नेल, ज्यांना गेईया संस्कृत म्हणून ओळखले जाते ते मूळचे इंग्लंडचे.श्रीगौरी सावंत उर्फ  गौरी सावंत ही ट्रान्सजेंडर कार्यकर्ती आहे. ती ट्रान्सजेंडर लोकांना आणि एचआयव्ही/एड्सग्रस्त लोकांना आणि इतर अनेकांना मदत करते. अध्यात्मिक वक्ते, आरोग्य शिक्षक आणि योग तज्ञांद्वारे आयोजित केलेल्या विविध प्रकारच्या चर्चा या महोत्सवात होणार आहेत. ही सत्रे सजगता, सर्वांगीण आरोग्य आणि कल्याण, उपस्थितांना आत्म-सुधारणेसाठी ज्ञान आणि साधनांसह सशक्त बनविण्याच्या विविध पैलूंबाबत भाष्य करतील.

रब्बी शेरगिल आणि मुख्तियार अली यांच्या मनमोहक संगीताचा अनुभव घेता येईल. रब्बी शेरगिल यांचे रॉक, पंजाबी आणि सुफी-शैलीतील संगीताचे अनोखे मिश्रण तुम्हाला मंत्रमुग्ध करेल, तर मुख्तियार अली यांनी त्यांच्या आत्म्याला प्रवृत्त करणाऱ्या सूफी गायनाची समृद्ध परंपरा जिवंत केली आहे. राजीव शेठ हे एक , एक अत्तर तज्ज्ञ असून, त्यांना दोन दशकांहून अधिक अनुभव आहे. ते उपस्थितांना सुगंधाच्या जगताबाबत मार्गदर्शन करतील आणि या संवेदी कलेचे रहस्य प्रकट करतील.

संस्कृत आणि वैदिक ज्ञानाच्या सखोलतेबद्दल माहिती डॉ. अनुराधा चौधरी देतील. त्या एक अत्यंत प्रेरित संस्कृत विद्वान आहेत. देशभरात सर्वाधिक खपाचे विकले जाणारे पुस्तक लेखक, टीईडीएक्स वक्ते आणि विपुल पटकथा लेखक अक्षत गुप्ता हे त्यांच्या हिडन हिंदू मालिकेचे रहस्य उलगडणार आहेत.

Leave a Reply

%d