fbpx
Tuesday, September 26, 2023
BusinessLatest News

इंडिया फर्स्ट लाइफने जीवन स्वप्नांची हमी योजना सुरू केली 

पुणे : इंडियाफर्स्ट लाइफ इन्शुरन्स कंपनी लिमिटेड (इंडिया फर्स्ट लाइफ) ने इंडिया फर्स्ट लाइफ गॅरंटी ऑफ लाइफ ड्रीम्स (गोल्ड) योजना लाँच केली आहे. नॉन-लिंक्ड, नॉन-पार्टिसिपेटिंग, वैयक्तिक जीवन विमा योजना पॉलिसीधारकांना नियमित दीर्घकालीन उत्पन्नाचे पर्याय प्रदान करण्यासाठी डिझाइन केल्या आहेत.

इंडियाफर्स्ट लाइफ गॅरंटी ऑफ लाइफ ड्रीम्स प्लॅन हा विस्तारित टर्म इन्शुरन्स आधारित बचत विमा आहे. ज्यामध्ये 30 वर्षे आणि 40 वर्षांच्या पॉलिसी टर्मसाठी 6 वर्षे, 8 वर्षे आणि 10 वर्षांच्या फ्लेक्सिबल प्रीमियम पेमेंट टर्म्स (पीपीटी) मिळतात. दरमहा ४,१७६ रुपयांपासून सुरू होणारा प्रीमियम आणि मासिक, तिमाही, सहामाही आणि वार्षिक प्रीमियम भरण्याच्या पर्यायांसह, ही योजना ग्राहकांना दुसरे आणि अतिरिक्त उत्पन्न मिळविण्यासाठी एक सोयीस्कर पर्याय आहे.

इंडियाफर्स्ट लाइफ इन्शुरन्स कंपनी लिमिटेडचे डेप्युटी सीईओ ऋषभ गांधी म्हणाले, ‘इंडियाफर्स्ट लाइफ कंपनीला ट्रान्सफॉर्मेशनल इंडियाफर्स्ट लाइफ गॅरंटी ऑफ लाइफ ड्रीम्स (गोल्ड) म्हणून मान्यता मिळाली आहे. आराखडा सादर करताना अभिमान वाटतो. पारंपारिक विम्याच्या पलीकडे जाऊन जीओ म्हणजे गोल्डला गो. यामुळे आमचे ग्राहक सक्षम होतील. त्यांच्या गरजेनुसार दीर्घकालीन उत्पन्नाचे नियोजन केले. इतर योजनांमध्ये काही वर्षांनंतर परतावा मिळतो, या योजनेचे मुख्य आकर्षण म्हणजे पहिल्या महिन्याच्या अखेरीस भविष्यातील उत्पन्न मिळविण्याचे नियोजन करता येते. ज्या ग्राहकांना त्यांच्या विमा आणि गुंतवणुकीच्या गरजा पूर्ण करण्यासाठी करमुक्त उत्पन्नाची हमी हवी आहे, त्यांच्यासाठी त्याच्या इतर वैशिष्ट्यांमुळे गोल्फ एक आकर्षक प्रस्ताव बनेल, अशी अपेक्षा आहे. “

इंडियाफर्स्ट लाइफ गॅरंटी ऑफ लाइफ ड्रीम्स प्लॅन – तीन वेगवेगळे उत्पन्न पर्याय प्रदान करते:

1. तात्कालिक उत्पन्न पर्याय: हा पर्याय मासिक उत्पन्न देयकासह आहे. या पॉलिसीमध्ये महिन्याच्या अखेरीस नियमित वाढीव उत्पन्न मिळते.

२. इंटरमीडिएट इन्कम ऑप्शन : या पर्यायात पॉलिसीधारकांना पाचव्या पॉलिसी वर्षाच्या अखेरीपासून नियमितपणे वाढत्या उत्पन्नाचा आनंद मिळतो.

३. दीर्घ मुदतीच्या उत्पन्नाचा पर्याय : डेफर्ड इनकम ऑप्शनमध्ये दहाव्या पॉलिसी वर्षाच्या अखेरीपासून नियमित वाढीव उत्पन्न मिळते. याव्यतिरिक्त, या योजनेत तिसऱ्या पॉलिसी वर्षाच्या शेवटी आणि प्रीमियम भरण्याचा कालावधी (पीपीटी) संपल्यानंतर वार्षिक प्रीमियमच्या 50% इतके दोन एकरकमी कॅश बॅक हप्ते दिले जातात.

सर्व इन्कम ऑप्शनअंतर्गत इन्कम बेनिफिट्सव्यतिरिक्त, ही योजना पॉलिसी मुदतीच्या शेवटी मॅच्युरिटी बेनिफिट म्हणून देय असलेल्या सर्व प्रीमियमच्या रकमेएवढा एकरकमी लाभ देखील देते.

* सर्व लाभांची हमी आहे. परंतु सर्व देय हप्ते भरले गेले आहेत

इंडियाफर्स्ट लाइफ गॅरंटी ऑफ लाइफ ड्रीम्स योजना इंडियाफर्स्ट लाइफच्या डायनॅमिक पोर्टफोलिओव्यतिरिक्त आहे. जे 50 गरजा-आधारित उत्पादन आहे जे विविध ग्राहक विभागांना पुरवते. यात ३१ रिटेल, १३ ग्रुप आणि ०६ रायडर्स रिटेल आणि ग्रुप पोर्टफोलिओ प्रॉडक्ट्सचा समावेश आहे. ही उत्पादने कंपनीच्या भारतभर व्यापक वितरण क्षमतेशी सुसंगत आहेत.

Leave a Reply

%d bloggers like this: