fbpx
Thursday, December 7, 2023
Latest NewsPUNE

शिजवलेल्या अन्नाचे व्यसन हे जगातील सर्वात मोठे व्यसनः अतुल शहा

पुणे, : शिजवलेल्या अन्नाचे व्यसन हे जगातील सर्वात मोठे व्यसन आहे. आपल्याला लहानपणापासून याची सवय होते आणि आयुष्यभर आपले मन स्वादिष्ट पदार्थांसह अन्न शोधत असते. हे अन्न आपल्या आरोग्यासाठी अत्यंत हानिकारक आहे ही वेगळी बाब आहे. आपण अधिकाधिक फळे आणि कोशिंबिरीचे अन्न घेतले पाहिजे. असे अन्न पाचक आणि आरोग्यासाठी चांगले असते. असे अन्न खाणारे लोक आजारी पडत नाहीत. ओजस लाईफचाही हाच संदेश आहे. असे मत प्रख्यात निसर्गोपचारतज्ज्ञ अतुल शहा यांनी पुणे येथे ‘ओजस लाईफ सेमिनार’मध्ये बोलताना व्यक्त केले.

अग्रवाल समाज फेडरेशन पुणे, ब्रदरहुड फाऊंडेशन पुणे, माया चॅरिटेबल फाऊंडेशन, खाना बचाओ खाना खिलाओ ट्रस्ट, हाईट हेल्थ अँड फिटनेस, अग्रवाल समाज चिंचवड प्राधिकरण, अग्रवाल समाज विश्रांतवाडी, अग्रवाल समाज पुणे, एसीई क्लब पुणे, अग्रवाल समाज नगर रोड, अग्रवाल समाज खडकी आणि  इतर संस्थांच्या संयुक्त विद्यमाने  येरवडा येथील अण्णाभाऊ साठे सभागृहात ओजस लाईफ सेमिनारचे आयोजन करण्यात आले होते. या कार्यक्रमात मार्गदर्शन करताना ओजस लाईफचे संस्थापक व प्रमुख वक्ते अतुल शहा बोलत होते. या परिसंवादात सुमारे 700 लोक उपस्थित होते,
यावेळी अग्रवाल समाज  इतर संस्थांच्या संयुक्त विद्यमानचे अध्यक्ष कृष्णकुमार गोयल, विनोद शिवनारायण बन्सल, सीएकेएल बन्सल, श्याम पी गोयल, ब्रदरहुडचे जयप्रकाश  गोयल, अतुल गोयल, खाना बचाओ खाना खिलाओ संस्थेचे अध्यक्ष डॉ.प्रियांका बन्सल, अग्रवाल समाज चिंचवडचे अध्यक्ष डॉ. सुनील अग्रवाल, भारत डायरीचे अशोक अग्रवाल यांच्यासह अनेक मान्यवर व्यासपीठावर उपस्थित होते.
सुमारे 3 तास चाललेल्या या चर्चासत्रात मार्गदर्शन करताना अतुल शहा पुढे म्हणाले की, निसर्गाने पक्ष्यांसाठी खऱ्या अर्थाने अन्नधान्य बनवले आहे. पक्ष्यांना शिजवलेले अन्न खायला आवडत नाही, ते फक्त कच्चे अन्न खातात, त्यामुळे ते आजारी पडत नाहीत. आपण मानवांनी त्यांचे अन्न स्वीकारले. अन्न चविष्ट व्हावे म्हणून आम्ही ते शिजवू लागलो, त्यात वेगवेगळे मसाले टाकून ते रुचकर बनवून स्वत:च्या आरोग्यावर अत्याचार करू लागलो. याचा परिणाम असा आहे की आज जगभरातील 50% पेक्षा जास्त लोकांना कोणत्या ना कोणत्या आजाराने ग्रासले आहे. हे टाळायचे असेल तर निसर्गाने दिलेली सॅलड्स आणि फळे खाण्याची सवय लावायला हवी.
  अतुल शहा म्हणाले की, जर तुम्हाला शिजवलेले अन्न खायचे असेल तर तुम्ही 200 ग्रॅमपेक्षा जास्त अन्न खाऊ नये. सॅलड करताना तुम्ही एकावेळी 500 ग्रॅम पर्यंत खाऊ शकता. त्याचप्रमाणे तुम्ही जरी 1 किलो फ्रूट शेक घेतला तरी तुमचे शरीर ते सहज पचते. त्यात पाण्याचे प्रमाण जास्त असल्याने ते तुमच्यासाठी हानिकारक नाही. निरोगी शरीरासाठी कोशिंबीर आणि फळे पुरेशा प्रमाणात घेतली पाहिजेत, असा आग्रह अतुल शहा यांनी दिला.
  सेमिनारमध्ये ओजस लाईफ जगणाऱ्या अनेक लाभार्थ्यांनी त्यांचे अनुभव सांगितले आणि त्यांनी ओजस लाईफ सुरू केल्यावर त्यांचे गुंतागुंतीचे आजार हळूहळू कसे बरे होत गेले. कार्यक्रमाच्या मध्यंतरी सभागृहात उपस्थित सर्व लोकांना ओजस लाइफस्टाइल फूड देखील देण्यात आले ज्याचे खूप कौतुक झाले.
कृष्णकुमार गोयल फाऊंडेशन, मंत्रा ग्रुपचे नंदलाल गुप्ता आणि उत्था हेल्थ अँड फाऊंडेशन यांनी पुण्यात वेगवेगळ्या तारखांना हा चर्चासत्र कार्यक्रम आयोजित करण्याची घोषणा केली यावरून या चर्चासत्राच्या यशाचा अंदाज लावता येतो.

या चर्चासत्राचे प्रायोजकअशोक गुप्ता होते. संचालन राजकुमार जिंदाल यांनी केले तर आभार प्रदर्शन अग्रवाल समाज फेडरेशन महिला समितीच्या अध्यक्षा नीता चंद्रशेखर अग्रवाल यांनी केले. चर्चासत्रात सर्व जाती धर्मातील लोक सहभागी झाले होते.

 

Leave a Reply

%d