fbpx

संपूर्ण भारतात ईव्ही फ्लीट विस्तारासाठी झेडईएमपी ची बीगॉस ऑटो टू व्हिलर सोबत भागीदारी

पुणे :   वाहतूक आणि लॉजिस्टिक क्षेत्राला डिकार्बोनाइज करण्यासाठी स्पोटेक ग्रीन व्हेंचर्स प्रायव्हेट लिमिटेड (एसजीव्हीपीएल) ने झेडईएमपी,झीरो एमिशन मोबिलिटी प्लॅटफॉर्म, स्थापन केले.बीगॉस ऑटो टू व्हिलरसोबत भागीदारी करून,झेडईएमपी ने पुण्यात झोमॅटोसाठी 23 डिसेंबर 2022 रोजी इलेक्ट्रिक स्कूटरला झेंडा दाखवला आहे, ज्यामुळे पुण्यात शून्य उत्सर्जन फूड डिलिव्हरी शक्य होईल. झेडईएमपी कडे आधीच अनेक इलेक्ट्रिक टू व्हीलर रस्त्यावर आहेत ज्यात सध्या लास्ट माईल डिलिव्हरी वर लक्ष केंद्रित केले आहे.

इलेक्ट्रिक वाहने जलद अवलंबनासाठी झेडईएमपी सानुकूलित उपाय ऑफर करते. हे सबस्क्रिप्शनवर इलेक्ट्रिक वाहने, मालकीसाठी भाडेतत्त्वावर आणि अदलाबदल करण्यायोग्य मॉडेल ऑफर करते. ऑफर विविध वापरकर्त्यांना त्यांच्या संबंधित आवश्यकतांनुसार संरेखित करते आणि त्याद्वारे विद्युत गतिशीलतेमध्ये जलद परिवर्तन सक्षम करते.

कार्यक्रमाला झेंडा दाखविण्याच्या प्रसंगी विकास शारदा, हितेश हिरण आणि नवीन एल्ले (सहसंस्थापक आणि संचालक) म्हणाले,  केवळ भारतात ऑनलाइन फूड डिलिव्हरी, सुमारे 4-5 लाख MtCO2/ वर्ष उत्सर्जित करते जे 1.8 कोटी झाडांच्या समतुल्य आहे. इलेक्ट्रिक मोबिलिटीमध्ये परिवर्तन केल्याने या सेगमेंटमध्ये CO2 उत्सर्जन लक्षणीयरीत्या कमी होऊ शकते. ही समस्या कमी करण्यासाठी आणि शाश्वतता हा आमच्या व्यवसायाचा गाभा म्हणून ठेवण्यासाठी आम्ही झेडईएमपी ची स्थापना केली, ज्याच्या अंतर्गत आम्ही भारतातील सुरळीत ईव्ही ऑपरेशन्स सुनिश्चित करण्यासाठी ओईएम, ऑपरेटर, वित्तपुरवठादार, व्यापारी भागीदार आणि इतर इकोसिस्टम सहभागी सोबत भागीदारी केली.

बीगॉस ऑटो टू व्हिलरसोबत भागीदारी करताना आम्हाला आनंद होत आहे, आम्ही शाश्वतता आणि स्वच्छ गतिशीलता यावर समान मूल्ये सामायिक करतो. संपूर्ण पुणे आणि भारतातील विविध शहरांमध्ये इलेक्ट्रिक वाहनांचा विस्तार करण्याच्या आमच्या वचनबद्धतेसह, बीगॉस ऑटो टू व्हिलरसोबतची आमची भागीदारी लास्ट माईल डिलिव्हरी विभागात कार्बनमुक्त समाधान सक्षम करेल.”

भागीदारीबद्दल बोलताना हेमंत काबरा, संस्थापक आणि एमडी,बीगॉस ऑटो टू व्हिलर, आणि संचालक आरआर ग्लोबल म्हणाले, आमचा दृष्टीकोन आहे “विश्व दर्जाची गुणवत्ता आणि तंत्रज्ञान असलेली स्वदेशी इलेक्ट्रिक स्कूटर केवळ अंतिम ग्राहकांसाठीच नाही तर वाढ आणि टिकाऊपणासाठी संपूर्ण इको सिस्टीममध्ये भागीदारी करणे. झेडईएमपी सोबतच्या या भागीदारीमुळे, आम्ही बचतीच्या दृष्टीने इलेक्ट्रिक मोबिलिटीचा अवलंब करण्याचा आणि स्वच्छ वातावरणात योगदान देण्याचा थेट फायदा दाखवू इच्छितो”

बीगॉस ऑटो टू व्हिलरमध्ये, आमचे लक्ष इलेक्ट्रिक स्कूटर्सची सर्वोत्तम गुणवत्ता आणि ईव्ही इको सिस्टीम समृद्ध करण्यासाठी विक्रीनंतरची सेवा देण्यावर आहे आणि अशी बी2बी भागीदारी शून्य उत्सर्जनाद्वारे लास्ट माईल डिलिव्हरीस सक्षम करेल.

भारतीय ग्राहकांच्या वाढत्या मागणीची पूर्तता करण्यासाठी बीगॉस ऑटो टू व्हिलरने बीजी डी15 आय, ए स्टायलिश, 16” व्हील्स मेटल बॉडी स्कूटर भारतात पूर्णपणे तयार केली आहे, ज्यांना आराम आणि सुरक्षिततेसह अधिक स्कूटर चालवायची आहे. हे एक मजबूत, स्टायलिश आणि स्मार्ट उत्पादन आहे, जे लास्ट माईल डिलिव्हरी भागीदारांसह प्रत्येक ईव्ही इच्छुकांची निवड बनवण्यासाठी तंत्रज्ञान आणि उत्कृष्ट राइडिंग अनुभवाचे मिश्रण करते.

Leave a Reply

%d bloggers like this: