fbpx
Thursday, December 7, 2023
BusinessLatest News

टाटा टेक्नॉलॉजीज ऑटोमोटिव्ह ओपन सिस्टम आर्किटेक्चर (AUTOSAR) भागीदारीत प्रीमियम भागीदार म्हणून सामील झाली आहे

पुणे  – टाटा टेक्नोलॉजीज, एक वैश्विक उत्पाद अभियांत्रिकी आणि डिजिटल सेवा कंपनी, म्हणजे आपल्याला सूचित करतं की ती एक प्रीमियम सहकारी म्हणून कार निर्मात्यांच्या, आपूर्तिकर्त्यांच्या, आणि इतर कंपन्यांच्या जगातल्या विकास सामर्थ्यांसह संयुक्त ऑटोसार पार्टनरशिपमध्ये सहभागी झालेली आहे. 280 पेक्षा अधिक सहभागी, ज्यांमध्ये बीएमडब्ल्यू, वोक्सवॅगन, टोयोटा मोटर कॉर्पोरेशन, फोर्ड, जनरल मोटर्स, डैम्लरक्राइस्लर, पीएसए, टोयोटा, बोश, सिमेंस, प्युजो सिट्रोएन ऑटोमोबिल्स एस.ए., आणि कॉन्टिनेंटल एजी आदी, आपल्या जगभरातील इतर सहभाग्यांसोबत, ऑटोसारला वाहनाच्या इलेक्ट्रॉनिक कंट्रोल युनिट्स (ईसीयू) च्या सॉफ्टवेअर आर्किटेक्चरची मानकीकृती करण्याच्या उद्देश्याने, ऑटोमोटिव सिस्टम सॉफ्टवेअर विकास आणि एकीकरणाच्या सामान्य प्रभावक्षमतेच्या उद्देश्याने सुधारणा होऊ शकते.

सॉफ्टवेअर परिभाषित वाहने (SDVs) च्या जलद प्रगतीमुळे कार्यक्षमता आणि आर्किटेक्चरच्या दृष्टीने ऑटोमोटिव्ह सॉफ्टवेअरची जटिलता वाढली आहे, ज्याने वाहन निर्मात्यांना विकास खर्च आणि कालावधी वाढवले आहे. मिश्रित-गंभीर सुरक्षा अनुप्रयोग हाताळणार्‍या उच्च-कार्यक्षमता कंप्युटिंग युनिट्सद्वारे समर्थित केंद्रीकृत इलेक्ट्रिकल/इलेक्ट्रॉनिक (E/E) आर्किटेक्चर्सकडे वळल्याने ही वाढ आणखी वाढली आहे. मानकीकरण आणि मूलभूत फ्रेमवर्क प्रदान करून या आव्हानांना सामोरे जाण्यात ऑटोसर महत्त्वाची भूमिका बजावते.

आमचा विश्वास आहे की टाटा टेक्नॉलॉजीजचे ऑटोमोटिव्ह डोमेनचे सखोल ज्ञान आणि ऑटोमोटिव्हमधील उत्पादन अभियांत्रिकीच्या भौतिक आणि डिजिटल स्तरांची समज ते जागतिक मूळ उपकरण उत्पादक (OEMs) आणि टियर 1 पुरवठादारांसह सुरक्षिततेचे गंभीर ऑटोमोटिव्ह सॉफ्टवेअर विकसित करण्यास सक्षम करते. या भागीदारीद्वारे, टाटा टेक्नॉलॉजीजचे चे भविष्यातील वाहन प्रणालींसाठी नवीन मानक आणि सॉफ्टवेअर आर्किटेक्चरच्या विकासामध्ये ऑटोसार सोबत सहयोग करण्याचे उद्दिष्ट आहे आणि ऑटोसार मानकांचा जागतिक स्तरावर अवलंब करण्यास प्रोत्साहन आणि सुविधा प्रदान करेल.

टाटा टेक्नॉलॉजीजचे मुख्य कार्यकारी अधिकारी वॉरेन हॅरिस म्हणाले, “ऑटोसार भागीदारीमध्ये सामील झाल्याने आम्हाला आनंद होत आहे. ही भागीदारी ऑटोमोटिव्ह उद्योगाबद्दलची आमची वचनबद्धता आणखी मजबूत करते आणि विकास प्रक्रियेची कार्यक्षमता सुधारणे, खर्च कमी करणे आणि वाहनांची एकूण गुणवत्ता वाढवणे हे उद्दिष्ट असणारे खुले मानक विकसित आणि अंमलबजावणी करण्यासाठी आम्हाला इतर सदस्यांसोबत अधिक जवळून जवळून कार्य करण्यास सक्षम करते. टाटा टेक्नोलॉजीज या नात्याने, आमचा ग्राहकासह एका संघाच्या मूल्यावर ठाम विश्वास आहे आणि या सहकार्याद्वारे, आमच्या ग्राहकांच्या विकसित होत असलेल्या गरजा पूर्ण करणार्‍या आणि ऑटोमोटिव्ह क्षेत्रातील प्रगतीला चालना देणारे नाविन्यपूर्ण समाधान वितरीत करण्याचे आमचे ध्येय आहे.”

“टाटा टेक्नोलॉजीज ला ऑटोसारमध्ये प्रीमियम भागीदार म्हणून सामील झाल्याचे पाहून मला आनंद झाला. ऑटोमोटिव्ह डोमेनमधील त्यांचा विशाल अनुभव आणि ऑटोसार दोन्ही प्लॅटफॉर्ममधील कौशल्यामुळे, टाटा टेक्नॉलॉजीज या प्लॅटफॉर्मवर नवीन संकल्पना आणि मानके विकसित करण्यासाठी योगदान देत आहेत, ” थॉमस रेपिंग म्हणतात, ऑटोसर अध्यक्ष.

Leave a Reply

%d