fbpx

विनोद तिवारी यांचा धर्मांतर विषयावर चित्रपट ‘द कन्व्हर्जन’

या धर्मनिरपेक्ष देशात धर्माच्या नावाखाली सुनियोजित कट रचून अनैतिक आणि गुन्हेगारी कृत्ये केली जात आहेत. यासाठी पुढाकार घेणारा कोणी नाही. आपल्या मुलींना अशा षडयंत्री शैतानांची जाणीव व्हावी, यासाठी चित्रपट दिग्दर्शक विनोद तिवारी यांनी सनातनींचे डोळे उघडणारी धाडसी कारवाई केली आहे..
आपल्या चित्रपटातून त्यांनी सनातनी चेतना जागृत करण्याचा प्रयत्न केला असून सत्य दाखवून दिले आहे.या धर्मांतरांचे प्रयोजन काय? दिग्दर्शक विनोद तिवारी यांनी त्यांच्या ‘द कन्व्हर्जन’ या चित्रपटातून सत्याचे पडदे उघडले आहेत. हा चित्रपट त्या सर्व मुलींसाठी आहे ज्यांच्या डोळ्यांवर प्रेमाचा पडदा पडला आहे आणि त्यांना खोल विहिरीत फेकले आहे. हा असा रस्ता आहे ज्यावरून मागे जाणे अशक्य आहे.
हेच ते धूर्त प्रेम, जे घागरी रोपासारखं आहे. जे दिसायला मोहक असले तरी असह्य वेदनांनी तीळ तीळ मारण्याचं काम करतं. सत्य घटनांवर आधारित ‘द कन्व्हर्जन’ 22 एप्रिलला थिएटरमध्ये दाखल होणार आहे. धर्मांतराच्या गंभीर मुद्द्यावर बनलेल्या या चित्रपटाचा प्रीमियर 27 मार्च रोजी न्यूयॉर्कमध्ये ठेवण्यात आला होता. जिथे चित्रपट पाहण्यासाठी आलेल्या सर्व प्रेक्षकांना प्रेरणा दिली. जय हिंद, भारत माता की जय आणि जय श्री रामच्या घोषणांनी सर्वांनी सिनेमागृह दुमदुमले. त्याचवेळी हा चित्रपट दाखवून आपल्या घरातील मुलींना जागृत करण्याचा प्रयत्न करणार असल्याचा संकल्प प्रेक्षकांनी केला. हा चित्रपट सध्याच्या काळातील वास्तव आहे, जे लवकरात लवकर आणि काळजीपूर्वक शिकण्याची गरज आहे.
उत्तर प्रदेश सरकारने अनेक कायदे करून लव्ह जिहादला आळा घालण्याचा प्रयत्न केला, पण जनता जागृत होईल तेव्हाच ते प्रभावी होईल आणि प्रबोधनाचे तेच काम विनोद तिवारी आपल्या चित्रपटातून करत आहेत. उद्या आपल्या भावनांशी खेळू नये यासाठी सर्व भारतीयांनी विशेषतः महिला वर्गाने हा चित्रपट पाहणे आवश्यक आहे. नॉस्ट्रम एंटरटेनमेंट हबच्या बॅनरखाली निर्मित, द कन्व्हर्जनची निर्मिती राज पटेल, विपुल पटेल आणि राज नॉस्ट्रम यांनी केली आहे आणि विनोद तिवारी दिग्दर्शित आहेत. वंदना तिवारी यांनी लिहिलेल्या या चित्रपटाचे संगीतकार अनामिक चौहान आहेत. या चित्रपटात विंध्या तिवारी, प्रतीक शुक्ला, रवी भाटिया आणि मनोज जोशी यांच्या भूमिका आहेत.

Leave a Reply

%d bloggers like this: