सोनालिका ट्रॅक्टर्सचा आर्थिक वर्ष २०२१-२२ मध्ये १ लाख पाच हजार ट्रॅक्टर विक्रीचा टप्पा पार

पुणे : भारतातील प्रमुख ट्रॅक्टर निर्यात करणारा ब्रँड आणि देशातील आघाडीची ट्रॅक्टर उत्पादक कंपनी असलेल्या ‘सोनालिका ट्रॅक्टर्स’ने आर्थिक वर्ष २०२१-२२ च्या केवळ ९ महिन्यांत १ लाख ट्रॅक्टर विक्रीचा टप्पा ओलांडला आहे. एप्रिल-डिसेंबर दरम्यान सोनालिकाने एक लाख विक्रीचा आकडा पार केला आहे. सोनालिका ट्रॅक्टर्सने २०२१ मध्ये कंपनीला मजबूत गतीने पुढे नेले आहे. त्यामुळे २०२२ मधील दैदित्यमान कामगिरीचा मार्ग तयार झाला आहे. बाजारपेठेची खरी मागणी आणि वचनबद्ध योजना पूर्ण करण्यासाठी छुप्या बाजारातील संधींचा फायदा कंपनीने घेतला आहे. दरम्यान सोनालिकाने नऊ महिन्यांत २५ हजार हून अधिक ट्रॅक्टर विक्रीच्या प्रतिष्ठित क्लबमध्येही प्रवेश केला आहे. हा एक अनोखा पराक्रम आहे जो जागतिक स्तरावरील अनेक कंपन्यांसाठी दूरचे स्वप्न आहे.

सोनालिकाने डिसेंबर २०२१ मध्ये ३,४३२ ट्रॅक्टर विक्री आणि ३१.२ टक्के मार्केट शेअरसह निर्यातीत आपली आघाडी वाढवली आहे. ही आकडेवारी दोन नंबरच्या ब्रँडपेक्षा जवळपास दुप्पट आहे.सोनालिकाने एप्रिल ते डिसेंबर २०२१ मध्ये एकूण १,०५,२५० ट्रॅक्टर विकले आहेत. सोनालिका ट्रॅक्‍टरने १ लाख ट्रॅक्‍टरचा टप्पा ओलांडून विक्रीची कामगिरी झपाट्याने पुढे नेली आहे. कोविड-१९ लाटांचा सामना करीत कंपनी उत्कृष्ट तंत्रज्ञानावर चालणारे ट्रॅक्टर आणि अवजारे यांच्या मदतीने शेतकऱ्यांच्या शेतीतील आवश्‍यक गरजा पूर्ण करीत आहे. नुकतेच बाजारात आलेले सोनालिका टायगर डीआय ७४ (फोर व्हील ड्राईव्ह) सीआरडीएस ट्रॅक्टरचाही समावेश आहे. जो एका ट्रॅक्टरमध्ये ७५ एचपी ट्रॅक्टरची शक्ती आणि ६५ एचपी ट्रॅक्टरची इंधन अर्थव्यवस्था असे दुहेरी फायदे देतो.

सोनालिका ट्रॅक्टर्सचे कार्यकारी संचालक रमण मित्तल म्हणाले की ट्रॅक्टर निर्यात करताना देशातील एक नंबरचा ब्रँड म्‍हणून आम्ही भक्कमपणे उभे आहोत, कारण आम्‍ही आर्थिक वर्ष २०२१-२२ मध्‍ये २५ हजार ट्रॅक्‍टर निर्यात करण्‍याच्‍या प्रतिष्ठित क्‍लबमध्‍ये अभिमानाने प्रवेश केला आहे. अभूतपूर्व कामगिरी करण्‍यासाठी अजून तीन महिने बाकी आहेत. २०२२ मध्ये नवीन प्रवास सुरू करताना, आम्ही आमची योग्य रणनीती ठरवली आहे. उत्कृष्ट उत्पादन, मजबूत प्रक्रिया आणि एक डायनॅमिक टीम जी परवडणारी शेती समृद्धी वितरित करण्याच्या आमच्या ध्येयावर लक्ष केंद्रित करण्यासाठी आम्हाला निश्चितपणे समर्थन देईल.

Leave a Reply

%d bloggers like this: