fbpx

Commonwealth Games 2022 : वेटफिल्टर मीराबाई चानूची ‘गोल्ड’ कामगिरी

नवी दिल्ली : भारताची स्टार वेटफिल्टर मीराबाई चानू हिने 2022 च्या राष्ट्रकुल क्रीडा स्पर्धेत (Commonwealth Games 2022)  49 किलो वजनी गटात सुवर्णपदक जिंकले. बर्मिंगहॅम येथे सुरू असलेल्या राष्ट्रकुल क्रीडा स्पर्धेत भारताचे हे पहिले सुवर्णपदक आहे. मीराबाईने राष्ट्रकुल स्पर्धेत सलग दुसऱ्यांदा सुवर्णपदक पटकावले आहे. तिने टोकियो ऑलिम्पिक 2020 चे सुवर्णपदकही जिंकले आहे. 27 वर्षीय चानूने बर्मिंगहॅममधील तिचा ऑलिम्पिक विक्रमही सुधारला आहे. तिने स्नॅचमध्ये 88 किलो वजन उचलले. या खेळाडूने टोकियो ऑलिम्पिकमध्ये स्नॅचमध्ये 84 किलो वजन उचलले होते. यानंतर क्लीन अँड जर्कमध्ये पहिल्याच प्रयत्नात त्याने 109 किलो वजन उचलले.

राष्ट्रकुल स्पर्धेत भारताने आतापर्यंत तीन पदके जिंकली असून तिन्ही पदके वेटलिफ्टिंगमध्ये आली आहेत. 30 जुलै (शनिवार) रोजी संकेत महादेव सरगरने पुरुषांच्या 55 किलो वजनी गटात रौप्य पदक जिंकले. त्यानंतर गुरुराजा पुजारीने 61 किलो वजनी गटात कांस्यपदक पटकावले. कॉमनवेल्थ गेम्सच्या इतिहासातील वेटलिफ्टिंगमधील भारताचे हे 128 वे पदक आहे. भारतापेक्षा फक्त ऑस्ट्रेलियाने जास्त पदके जिंकली आहेत.

सुवर्णपदक जिंकल्याबद्दल पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी मीराबाई चानूचे अभिनंदन केले आहे. त्यांनी ट्विट केले, की “असाधारण मीराबाई चानूने पुन्हा एकदा भारताला गौरवलं! बर्मिंगहॅम गेम्समध्ये सुवर्णपदक जिंकून नवा राष्ट्रकुल विक्रम प्रस्थापित केल्याचा प्रत्येक भारतीयाला आनंद आहे. त्याचे यश अनेक भारतीयांना, विशेषत: नवीन खेळाडूंना प्रेरणा देते.”

Leave a Reply

%d bloggers like this: