fbpx

महाराष्ट्रासह गुजरात, पूर्व मध्य प्रदेश, छत्तीसगड, कर्नाटकचा किनारी भाग, तेलंगणा मध्ये पाच दिवस मुसळधार पावसाचा अंदाज

पुणे: देशात मान्सून वेळेवर पोहोचला असला तरी अजूनही काही भागात मान्सूनचा पाऊस पडला नाही. तर देशातील काही ठिकाणी मुसळधार पावसामुळे जनजीवन विस्कळीत झाले आहे. तर काही ठिकाणी पूरस्थिती निर्माण झाली आहे. पुढील ५ दिवसांत काही राज्यांसाठी मुसळधार पावसाचा इशारा देण्यात आला आहे.

मान्सून दाखल झाल्यापासून सध्या देशातील विविध राज्यांमध्ये मुसळधार पाऊस पडत आहे. या आठवड्यात पुढील पाच दिवस अनेक राज्यांमध्ये पावसाची शक्यता आहे. हवामान खात्याने त्या राज्यांची माहिती दिली आहे. जिथे येत्या काही दिवसांत जोरदार ढग बरसणार आहेत. गुजरात, कोकण, विदर्भ, पूर्व मध्य प्रदेश, छत्तीसगड, कर्नाटकचा किनारी भाग, तेलंगणा इत्यादी राज्यांमध्ये हलका ते मध्यम पाऊस, गडगडाटाची शक्यता आहे. महाराष्ट्रात हवामान खात्याकडून पुढील पाच दिवस मुसळधार ते अतिमुसळधार पाऊस पडणार असल्याचा अंदाज वर्तवण्यात आला आहे.
महाराष्ट्रातील काही भागात मुसळधार पावसामुळे जनजीवन विस्कळीत झाले आहे. तर राज्यात अजून काही ठिकाणी पावसाच्या कोसळधारा सुरूच आहेत. भारतीय हवामान खात्याकडून देशातील काही राज्यांसाठी रेड अलर्ट जारी करण्यात आला आहे. राजस्थान, गुजरात आणि महाराष्ट्रात या राज्यांमध्ये अतिमुसळधार पावसाचा हवामान विभागाने इशारा दिला आहे.
25 जुलै ते 28 जुलै दरम्यान ओडिशा, झारखंड, पश्चिम मध्य प्रदेश, मध्य महाराष्ट्र, आंध्र प्रदेश, कर्नाटकचा अंतर्गत भाग, पुद्दुचेरी, तामिळनाडू आणि येथे पाऊस पडेल. कराईकल. 25 जुलै रोजी सौराष्ट्र-कच्छमध्ये मुसळधार पाऊस पडेल. छत्तीसगड आणि पूर्व मध्य प्रदेशातही आज मुसळधार पावसाची शक्यता आहे
दुसरीकडे, जर आपण ओडिशा आणि गुजरातबद्दल बोललो तर येथे 25 आणि 26 जुलै रोजी जोरदार पाऊस होईल. 28 आणि 29 जुलै रोजी झारखंडमध्ये मुसळधार पावसाची शक्यता आहे.

Leave a Reply

%d bloggers like this: