fbpx

डेंगू आणि चिकन गुन्याचे रुग्ण वाढले; महापालिकेने सोसायट्या आणि व्यावसायिक जागा मालकांना नोटीस बजावल्या

पुणे: पुणे महानगरपालिकेच्या आरोग्य विभागाने केवळ जुलै महिन्यातच पुणे आणि आसपासच्या सोसायट्या आणि व्यावसायिक जागा असलेल्या मालकांना डासांच्या उत्पत्तीसाठी 758 नोटीस बजावल्या आहेत.
ज्यामुळे शहरात डेंग्यू आणि चिकुनगुन्याच्या रुग्णांमध्ये वाढ होऊ शकते. या वर्षी जुलै महिन्यात सर्वाधिक नोटीस बजावल्या गेल्या आहेत. पीएमसी हद्दीत जुलैमध्ये डेंग्यूची 50 पुष्टी झालेल्या केसेस आहेत आणि जुलैमध्ये चिकुनगुन्याचा एकही रुग्ण आढळला नाही, असे आरोग्य विभागाच्या अधिकाऱ्यांनी सांगितले. पुणे जिल्ह्यात जून अखेरपर्यंत डेंग्यूचे सर्वाधिक रुग्ण आढळले आहेत. महाराष्ट्र राज्य एपिडेमियोलॉजी विभागानुसार, पुणे जिल्ह्यातील ग्रामीण भागात डेंग्यूचे 137 रुग्ण आढळले आहेत तर पीएमसीमध्ये जून 2022 अखेर 141 केसेस नोंदल्या गेल्या आहेत. एकट्या जुलैमध्ये 50 नवीन रुग्ण आढळून आल्याने पुणे महापालिकेमध्ये 23 जुलैपर्यंत डेंग्यूच्या एकूण रुग्णांची संख्या 193वर पोहोचली
सहाय्यक आरोग्य प्रमुख डॉ. संजीव वावरे याप्रकरणी म्हणाले, की आम्ही 758 सोसायट्या आणि व्यावसायिक जागांना नोटीस बजावल्या आहेत आणि 23 जुलैपर्यंत 36,400 रुपयांचा दंड वसूल केला आहे. जुलैमधील दंड आतापर्यंतचा सर्वाधिक आहे. निवासी तसेच व्यावसायिक संकुलांभोवती साचलेले पाणी तपासण्यासाठी आणि प्रजनन स्थळांची तपासणी करण्यासाठी पीएमसीने लोकांना अधिसूचना जारी केली आहे.

Leave a Reply

%d bloggers like this: