राष्ट्रवादी काँग्रेसचे नेते नवाब मलिक यांना 14 दिवसांची न्यायालयीन कोठडी

मुंबई : अंडरवर्ल्ड डॉन दाऊद इब्राहिमच्या कुटुंबाकडून जमीन खरेदी केल्याप्रकरणी मनी लाँड्रिंग प्रकरणात अटक करण्यात आलेले महाराष्ट्र सरकारचे मंत्री नवाब मलिक यांना 14 दिवसांची न्यायालयीन कोठडी सुनावण्यात आली आहे.

आज संध्याकाळपर्यंत त्याला ईडीच्या कोठडीतून मुंबईतील आर्थर रोड कारागृहात हलवण्यात येणार आहे. महाराष्ट्राचे मंत्री त्या कारागृहात राहणार आहेत ज्यात अनेक भयंकर गुन्हेगार आधीच कैद आहेत. 23 फेब्रुवारीला अटक करण्यात आलेल्या मलिकच्या ईडी कोठडीत 7 मार्चपर्यंत वाढ करण्यात आली होती.

काही वेळापूर्वी वैद्यकीय उपचार करून त्यांना पुन्हा न्यायालयात हजर करण्यात आले. मलिकच्या पुढील कोठडीबाबत न्यायालयात सुमारे 20 मिनिटे युक्तिवाद झाला. अतिरिक्त सॉलिसिटर जनरल अनिल सिंग ईडीच्या वतीने हजर झाले, तर अमित देसाई आणि तारक सय्यद यांनी मलिक यांची बाजू मांडली.

न्यायालयातील सुनावणीदरम्यान अतिरिक्त सॉलिसिटर जनरल अनिल सिंग यांनी त्यांना न्यायालयीन कोठडीत पाठवण्याची विनंती केली, जी न्यायाधीशांनी मान्य केली. मात्र, असे असतानाही मलिक यांचे वकील तारक सय्यद यांनी त्यांच्या कोठडीला विरोध करणारा अर्ज दाखल केला. आधीच्या सुनावणीत सरकारी वकिलांनी 1993 च्या बॉम्बस्फोटांशी संबंधित गोपनीय विधान न्यायालयासमोर ठेवले होते, त्यानंतर मलिकच्या कोठडीत वाढ करण्यात आली होती.

Leave a Reply

%d bloggers like this: