पुण्याच्या ब्रिक स्कूल ऑफ आर्किटेक्चर ला नॅक चा बी ग्रेड दर्जा

पुणे : राष्ट्रीय मूल्यांकन आणि मान्यता परिषद (नॅक ) ने पुण्यातील एसएमईएफ च्या ब्रिक स्कूल ऑफ आर्किटेक्चर बी ग्रेडसह मान्यता दिली आहे. गुणवत्ता विमा, देखरेख आणि सुधारणा करण्यासाठी नॅक एचइआय मध्ये अविभाज्य भूमिका बजावते.मूल्यांकन प्रक्रिया तीन टप्प्यात पार पडली.त्यात तीन मुख्य घटक, सेल्फ स्टडी रिपोर्ट (एसएसआर), विद्यार्थी समाधान सर्वेक्षण आणि पीअर टीम रिपोर्ट यांचा समावेश होता. एसएसआर मध्ये विद्यापीठांसाठी एकूण ११५ मेट्रिक्स, स्वायत्ततेसाठी १०७ मेट्रिक्स, यूजीसाठी ९३ आणि ९६ मेट्रिक्स होते

एसएमईएफच्या ब्रिक ग्रुपच्या संस्थापक संचालिका पूजा मिसाळ म्हणाल्या की, २०१३ मध्ये हि संस्था सुरू करण्यात आली होती आणि तेव्हापासून आम्ही आमच्या विद्यार्थ्यांना सर्वोत्तम तंत्रज्ञान, शिक्षक वर्ग आणि त्यांना उत्तम अनुभव तसेच व्यावहारिकतेचे ज्ञान प्रदान करण्याची खात्री बाळगली आहे. नॅक द्वारे मान्यताप्राप्त भारतातील नामांकित महाविद्यालयां पैकी एक असणे, हा वास्तविक एक सन्मान आहे आणि केवळ आमच्या महाविद्यालयासाठीच नव्हे तर आपल्यापैकी प्रत्येकाने ज्यांनी ब्रिकला सर्वोत्कृष्ट बनवण्याचा प्रयत्न केला आहे त्यांच्यासाठी ही एक मोठी उपलब्धी आहे.

एसएमईएफच्या ब्रिक ग्रुपच्या प्राचार्या डॉ. पूर्वा केसकर, म्हणाल्या की ही आमच्या कामगिरीची फक्त सुरुवात आहे, आमचा बहु -विषयक संवाद आणि राष्ट्रीय आणि आंतरराष्ट्रीय स्तरावरील विविध आव्हानांना सामोरे जाण्यावर विश्वास आहे. आम्हाला खूप आनंद झाला आहे की आम्हाला नॅक कडून सर्वात प्रतिष्ठित संस्था म्हणून ओळखले गेले आहे.विद्यार्थ्यांच्या प्रवासावर, प्रयत्नांवर आणि प्रगतीवर लक्ष केंद्रित करण्यासाठी आम्ही नेहमी मूल्यांकन तंत्र आणि मानकांची मदत घेत असतो.

आम्ही भविष्यातील कामाच्या ठिकाणी बौद्धिक शिक्षणासह कौशल्ये तयार करत आहोत जेणेकरून आमचे विद्यार्थी २१व्या शतकातील डिझाइन आव्हानांना तोंड देऊ शकतील.एसएमईएफ मध्ये, आम्ही प्रत्येक महत्वाकांक्षी विद्यार्थ्यांसाठी दर्जेदार शिक्षण उपलब्ध करण्यासाठी दररोज प्रयत्न करतो जेणेकरून ते एक उल्लेखनीय राष्ट्र उभारणीसाठी योगदान देऊ शकतील. एसएमईएफ शिकवण्याच्या, शिकण्याच्या, कल्पनाशक्तीच्या, संशोधन आणि चांगल्या भविष्यासाठी उपायांच्या सर्वात नाविन्यपूर्ण पद्धती देण्यासाठी सुसज्ज आहे तसेच ब्रिक समूहाचे लक्ष्य भारतातील शिक्षणाचा दर्जा सुधारण्याच्या दिशेने काम करणे आहे.

Leave a Reply

%d bloggers like this: