fbpx

केंब्रिज युनिव्हर्सिटी प्रेस अँड असेसमेंटने शिक्षकांसाठी व्यावसायिक विकास कार्यक्रम केला सुरू 

पुणे : केंब्रिज युनिव्हर्सिटी प्रेस अँड असेसमेंट इंडिया, भारतातील अग्रगण्य शिक्षण प्रकाशक आणि आंतरराष्ट्रीय परीक्षा मंडळातर्फे  शिक्षक तसेच शाळांसाठी एक प्रोफशनल डेव्हलपमेंट प्रोग्रॅम (PDP) सुरू करण्याची घोषणा केली आहे.केंब्रिज पीडीपी हा शिक्षकांसाठी एक  ऑनलाईन  शैक्षणिक कोर्स  आहे जो आधुनिक, मिश्रित-शिक्षण वातावरणासाठी त्यांच्या शिकवण्याच्या पद्धती मजबूत करू पाहत आहे. कोर्स मध्ये आठ धड्यांद्वारे ४० तास शिकण्याची सामग्री प्रदान होते, प्रत्येकात एक मुख्य शैक्षणिक संकल्पना समाविष्ट आहे.  हा कार्यक्रम सतत व्यावसायिक विकाससंदर्भातील राष्ट्रीय शिक्षण धोरण २०२० (NEP २०२०) मार्गदर्शक तत्वांनुसार मॅप केलेला आहे .

केंब्रिज युनिव्हर्सिटी प्रेस अँड असेसमेंट, दक्षिण आशियाचे व्यवस्थापकीय संचालक अरुण राजमणी म्हणाले की मागील वर्ष जगभरातील शिक्षकांसाठी अविश्वसनीयपणे आव्हानात्मक होते. यात एक सुसंगत आणि गरज-आधारित विकास कार्यक्रमाची गरज अधोरेखित केली गेली आहे जी विद्यमान आणि नवीन-युग मिश्रित शिक्षण आणि शिक्षण तंत्रांमधील अंतर कमी करते. ही गरज पूर्ण करण्यासाठी आम्ही केंब्रिज व्यावसायिक विकास कार्यक्रम (केंब्रिज पीडीपी) विकसित केला आहे. केंब्रिजमध्ये, आमचा असा विश्वास आहे की शिक्षक उच्च-गुणवत्तेचे शिक्षणशास्त्र, उच्च प्राप्ती आणि विद्यार्थ्यांच्या कल्याणासाठी केंद्रस्थानी आहेत. आणि आम्हाला खात्री आहे की केंब्रिज पीडीपी भारतातील आणि त्यापुढील शिक्षकांच्या व्यावसायिक विकासाच्या प्रवासात एक महत्त्वाची पायरी ठरेल. भारतातील शिक्षकांचे कौशल्य आणि कौशल्य सुधारण्याच्या आमच्या वचनबद्धतेमध्ये हा अभ्यासक्रम केंब्रिजसाठी महत्त्वपूर्ण पाऊल आहे. ”

केंब्रिज व्यावसायिक विकास कार्यक्रमाची मुख्य वैशिष्ट्ये:

  • NEP 2020 भारतातील वर्गात शिकण्याच्या परिस्थितीसाठी डिझाइन केलेला संरेखित कार्यक्रम.
  • लवचिकशिक्षणासाठी 40 तासांचे शिक्षण मॉड्यूल.
  • सर्वोत्तम शिक्षण पद्धती विकसित करण्यासाठी विद्यार्थी-केंद्रित दृष्टीकोन.
  • विज्ञान, सामाजिक विज्ञान, गणित आणि इंग्रजीसह प्राथमिक आणि प्राथमिक विषयांवर   लक्ष केंद्रित करा
  •  शिक्षकांना वर्गाच्या  रणनीती सहजपणे लागू करण्यासाठी वास्तविक जगातील उदाहरणे आणि प्रात्यक्षिक व्हिडिओ.

        वर्तमान शिक्षण पद्धतींवर प्रतिबिंबित करण्यासाठी शिक्षणतज्ज्ञांचे व्हिडिओ

  • डिजिटल अध्यापनासाठी सर्वोत्तम पद्धती आणि उपलब्ध संसाधने ऑप्टिमाइझ करण्यासाठी मार्गदर्शक.
  • प्रगती मोजण्यासाठी व्यापक अभिप्राय आणि मूल्यांकन.

केंब्रिज पीडीपी बद्दल अधिक जाणून घ्या: https://learning.tcsionhub.in/courses/cambridge-university-press/cambridge-pdp/

Leave a Reply

%d bloggers like this: