भारती एक्सा लाइफ इन्शुरन्स प्रीमियर प्रोटेक्ट प्लॅन आणत आहे

मुंबई, दि. १४ – भारती एक्सा लाइफ इन्शुरन्स या भारती एंटरप्रायजेस आणि भारतातील आघाडीच्या व्यावसायिक गटांपैकी एक आणि एक्सा जगातील सर्वात मोठी विमा कंपनी यांच्यात संयुक्त प्रकल्प असून, त्याचे नवीन संरक्षण समाधान सुरू करण्याची घोषणा करत आहे – भारती एक्सा लाइफ प्रीमियर प्रोटेक्ट प्लॅन – जी ऑफर करते  लाईफ  कव्हर आणि विविध मृत्यू लाभ देय पर्याय.

भारती एक्सा लाइफ प्रीमियर प्रोटेक्ट योजना ही एक शुद्ध जोखीम प्रीमियम जीवन विमा योजना आहे जी पॉलिसीधारकास त्याच्या कुटुंबाच्या आर्थिक भविष्यासाठी परवडणार्‍या प्रीमियमवर आर्थिक संरक्षण आणि सुरक्षा प्रदान करते.

“ग्राहक केंद्री संस्था म्हणून आम्ही आमच्या नाविन्यपूर्ण विमा सोल्यूशनची रचना आमच्या ग्राहकांना चांगल्या फायद्यासाठी केली आहे जे त्यांच्या वेळेनुसार वाढत जाणाऱ्या गरजा पूर्ण करते. जीवन विमा संरक्षण आणि आर्थिक सुरक्षा देण्याव्यतिरिक्त भारती एक्सा लाइफ प्रीमियर प्रोटेक्ट प्लॅन ग्राहकांच्या वाढत्या संरक्षणाच्या सोबत ग्राहकांच्या गरजा बदलत आहे ज्यामुळे कुटुंबाचा वित्तपुरवठा सुरळीत होण्यास मदत होते. ‘ श्री पराग राजा, व्यवस्थापकीय संचालक आणि मुख्य कार्यकारी अधिकारी, भारती एक्सा लाइफ इन्शुरन्स.पॉलिसीच्या मुदतीमध्ये विमाधारकाच्या दुर्दैवी मृत्यूच्या बाबतीत, मृत्यूचा लाभ नामनिर्देशित व्यक्तीला किंवा लाभार्थ्याला लगेच मृत्यू नंतर दिला जाईल.भारती एक्सा लाइफ प्रीमियर प्रोटेक्ट प्लॅन विमाधारकाचा जीवन विमा तीन मृत्यू लाभ पेमेंट पर्यायांसह प्रदान करते.

एकरकमी पर्यायांनुसार, १०० टक्के लाभ त्वरित मृत्यूच्या वेळी देणगी म्हणून देण्यात येईल. मासिक उत्पन्नाच्या पर्यायानुसार मृत्यू लाभ मासिक उत्पन्नाच्या रूपात दरमहा आश्वासनाच्या रकमेच्या १. ०४ टक्के इतका दिला जाईल, ज्याचा पहिला हप्ता लगेचच मृत्यू नंतर देय असेल व १० वर्षांसाठी देय असेल.एकरकमी आणि मासिक उत्पन्नाच्या पर्यायांतर्गत मृत्यूचा ५० टक्के लाभ एकेरीच त्वरित  मृत्यू नंतर देण्यात येतो आणि उर्वरित ५० टक्के मृत्यू लाभ मासिक उत्पन्नाच्या स्वरुपात प्रत्येक महिन्याला विम्याच्या रकमेपैकी ०. ९३ टक्के दिला जाईल व ५ वर्षांसाठी देय असेल व पहिला हप्ता लगेचच मृत्यू नंतर देय असेल.योजनेच्या नियमित प्रीमियम पद्धतीमुळे पॉलिसीधारकाचे वय ४५ वर्ष किंवा त्यापेक्षा कमी असेल तर, पॉलिसीधारकाला  – लग्न, घर खरेदी आणि अपत्याचा जन्म अशा तीन टप्यांवर विमा राशी वाढविण्याची परवानगी मिळते. कोणतीही वैद्यकीय अंडररायटींग न करता आश्वासित रक्कम १०० टक्क्यांपर्यंत वाढविली जाऊ शकते.

भारती एक्सा लाइफ प्रीमियर प्रोटेक्ट प्लॅन ग्राहकांना अनेक पॉलिसी आणि प्रीमियम पेमेंट अटींची निवड करण्यास ऑफर करते. भारती एक्सा लाइफ प्रीमियर प्रोटेक्ट प्लॅनची किमान पॉलिसीची मुदत १० वर्षे आणि कमाल मुदत निश्चित पॉलिसी टर्म अंतर्गत ३५ वर्षे आणि वयाची ७५ वर्षे वयाची पॉलिसीची मुदत असेल तर किमान प्रवेश वय १८ वर्षे आणि जास्तीत जास्त प्रवेश वय ६५ वर्षे असेल. , परंतु कमाल मर्यादेचे वय किमान ५० लाखांच्या विम्यासह ७५ वर्षे आहे. हे ग्राहकांना प्रीमियम भरण्यासाठी तीन पर्याय देते – सिंगल प्रीमियम, रेग्युलर प्रीमियम आणि लिमिटेड प्रीमियम.अनन्य संरक्षण योजनेत भारती एक्सा  लाइफ हॉस्पि कॅश राइडर, भारती एक्सा लाइफ एक्सिडेंटल डेथ बेनिफिट राइडर आणि भारती एक्सा लाइफ प्रीमियम वेव्हर राइडर या ग्राहकांना अतिरिक्त प्रीमियम देऊन त्यांचे संरक्षण वाढविण्याकरिता ऑफर देण्यात आले आहेत. विमाधारकाला लागू असल्यास प्रीमियम पेमेंटवरील कर लाभाचा हक्क देखील असेल. राजा म्हणाले, ‘‘ कोविड -१९ नंतरच्या अभूतपूर्व काळामुळे संरक्षण धोरणांबद्दलचा पूर्वग्रह दृढ झाला आहे ज्यामुळे ग्राहकांना वास्तविक विमा उत्पादने मिळतात आणि त्यांच्या कुटुंबासाठी सुरक्षित जाळे तयार होते. या नवीन मुदतीच्या विमा योजनेमुळे आम्ही ग्राहकांना त्यांचे विभिन्न जीवन आणि आर्थिक उद्दीष्टे साध्य करण्यात मदत करू आणि आपला हिस्सा वाढविण्यासाठी आणि दीर्घकालीन वाढीसाठी शुद्ध संरक्षण विभागावर आपले लक्ष केंद्रित करू. ’’

Leave a Reply

%d bloggers like this: