fbpx

एनव्हीरो इन्फ्रा इंजिनियर्स लिमिटेडतर्फे सेबी कडे डीआरएचपी सादर

एनव्हीरो इन्फ्रा इंजिनियर्स लिमिटेड (“एनव्हीरो इन्फ्रा“) हे पाणी आणि सांडपाणी प्रक्रिया प्रकल्प (WWTPs) आणि पाणी पुरवठा योजना प्रकल्प (WSSPs) डिझाइनबांधकाम, अंमलबजावणी आणि देखभाल या व्यवसायात आहे. WWTPs मध्ये सांडपाणी नेटवर्क योजनांसह सांडपाणी प्रक्रिया प्रकल्प (STPs) आणि कॉमन एफ्लुएंट ट्रीटमेंट प्लांट्स (CETPs) आणि WSSPS मध्ये पंपिंग स्टेशनसह जल प्रक्रिया संयंत्र (WTPs) आणि पाणी पुरवठ्यासाठी पाइपलाइन टाकणे यांचा समावेश होतो. बहुतेक सांडपाणी प्रक्रिया प्रकल्प आणि कॉमन एफ्लुएंट ट्रीटमेंट प्लांट्सवर स्थापित केलेली प्रक्रिया शून्य लिक्विड डिस्चार्ज (ZLD) अनुरूप आहे आणि प्रक्रिया केलेले  पाणी बागकामधुणेरेफ्रिजरेशन आणि इतर प्रक्रिया उद्योगांसाठी वापरले जाऊ शकते.

 

एनव्हीरो इन्फ्रा ने आपला ड्राफ्ट रेड हेरिंग प्रॉस्पेक्टस (“डीआरएचपी “) २७ सप्टेंबर २०२२ रोजी  बाजार नियामक सिक्युरिटीज अँड एक्सचेंज बोर्ड ऑफ इंडिया (“सेबी“) कडे दाखल केला आहे. एनव्हीरो इन्फ्रा द्वारे प्रस्तावित प्राथमिक समभाग विक्री मध्ये ९५,००,००० पर्यंतच्या इक्विटी शेअर्स (“इश्यू”)चे फ्रेश इश्यू समाविष्ट आहेत. एनव्हीरो इन्फ्रा बुक रनिंग लीड मॅनेजरशी सल्लामसलत करून आरओसीकडे रेड हेरिंग प्रॉस्पेक्टस दाखल करण्यापूर्वी ७,००,००० पर्यंतच्या इक्विटी शेअर्सच्या प्री-आयपीओ प्लेसमेंटचा विचार करू शकते. कंपनीने इश्यूच्या रकमेचा वापर कामकाजीय भांडवलाच्या गरजासर्वसाधारण कॉर्पोरेट उद्दिष्टे आणि इश्यूचा खर्च भागवण्यासाठी वापरण्याचा प्रस्ताव दिला आहे.

 

एनव्हीरो इन्फ्राची एक प्रस्थापित कंपनी म्हणून क्षमता त्याला EPC/ HAM आणि O&M घटकांसह प्रकल्पांवर लक्ष केंद्रित करण्यास अनुमती देते. प्रकल्प सुरू झाल्यानंतर, O&M स्थिर रोख प्रवाह प्रदान करतात आणि कंपनीच्या मार्जिनमध्ये लक्षणीय भर घालतात. एनव्हीरो इन्फ्रा प्रक्रिया वर्णनप्रक्रिया गणनाहायड्रॉलिक गणनाडिझाइन कोड आणि मानकेमास्टर ड्रॉइंग शेड्यूलड्रेनेज डिझाइनएसटीपी सुविधा लेआउटप्रक्रिया प्रवाह आकृतीहायड्रॉलिक प्रवाह आकृतीमास बॅलन्स आकृतीप्रक्रिया आणि उपकरणे आकृतीतात्पुरते सिंगल लाइन डायग्राम आणि इलेक्ट्रिकल लोड सूची यासारख्या जटिल आणि गंभीर प्रकल्पांसाठी डिझाइन क्षमतांवर लक्ष केंद्रित करत आहे. कंपनीच्या इन-हाऊस अभियांत्रिकी आणि अभियंत्यांच्या डिझाइन टीमकडे आमच्या ग्राहकांच्या वैचारिक आवश्यकतांवर आधारित तपशीलवार वास्तुशिल्प आणि/किंवा संरचनात्मक डिझाइन तयार करण्यासाठी आवश्यक कौशल्ये आहेत. तिची अभियांत्रिकी आणि डिझाइन टीम आउटसोर्सिंग अभियांत्रिकी आणि डिझाईनच्या कामावरील थर्ड पार्टी सल्लागारांवरील अवलंबित्व कमी करते. एनव्हीरो इन्फ्राचे गुणवत्ता नियंत्रण व्यवस्थापक गुणवत्ता नियंत्रण निरीक्षण आणि व्यवस्थापनासाठी प्रत्येक प्रकल्प साइटवर नियमित तपासणी आणि चाचण्या आयोजित करण्यासाठी जबाबदार असतात. १५ ऑगस्ट २०२२ पर्यंत कंपनी १५ चालू प्रकल्प कार्यान्वित करत आहे ज्यात 10 WWTPs आणि 5 WSSPs समाविष्ट आहेत ज्यांची ऑर्डर बुक १,५६,८९४.१८  लाख आहे. १५ ऑगस्ट २०२२ पर्यंत कंपनीच्या O&M ऑर्डर बुकमध्ये 26 WWTPs आणि WSSPS समाविष्ट आहेत ज्यांचे एकूण O&M करार मूल्य ४३,२२६.६३ लाख रुपये आहे.

Leave a Reply

%d bloggers like this: