fbpx

पुण्यात औंध-बालेवाडी सर्वाधिक मतदार असलेला प्रभाग

पुणे: पुणे महानगरपालिकेने आगामी निवडणुकीसाठी मतदार यादी अंतिम केल्याने. धायरी-आंबेगावच्या जागी औंध-बालेवाडी सर्वाधिक मतदार असलेला मतदार प्रभाग बनला आहे. तर मगरपट्टा-साधना विद्यालयात सर्वात कमी मतदार आहेत.

पीएमसीने नागरिकांच्या सूचना आणि हरकती मागवताना आगामी नागरी निवडणुकीसाठी प्रारूप मतदार यादी जाहीर केली होती. त्याच्या प्रारूप मतदार यादीत, मागील नागरी निवडणुकांच्या तुलनेत शहरातील मतदारांची संख्या आठ लाखांहून अधिक वाढली आहे. 2017मध्ये, 26,34,798 मतदार होते, तर आता 34,54,639 मतदार 58 मतदार प्रभागांमध्ये पसरले असून प्रत्येकी तीन नगरसेवक निवडले जातील, एक निवडणूक प्रभाग वगळता ज्यामध्ये दोन नगरसेवक असतील. नागरिकांना प्रारूप मतदार यादीची पडताळणी करून त्यांच्या मतदार प्रभागातील मतदार यादीत त्यांची नावे बरोबर असल्याची खात्री करण्याचे आवाहन करण्यात आले होते.
प्रारूप मतदार यादीची पडताळणी ज्या मतदारांचे नाव भारतीय निवडणूक आयोगाच्या मतदार यादीत आहे, परंतु महापालिकेद्वारे प्रकाशित केलेल्या प्रारूप मतदार यादीत नाही, त्यांना स्वतःचा समावेश करण्यासाठी जवळच्या प्रभाग कार्यालयात जाण्यास सांगण्यात आले आहे.
धायरी-आंबेगाव प्रभागात सर्वाधिक 1,03,959 मतदार होते, परंतु ते 30,165 मतदारांनी घटून 73,784 इतके झाले. अशाप्रकारे, आता सर्वाधिक मतदारांची संख्या औंध बालेवाडी येथे 82,504 मतदार असून त्यानंतर महंमदवाडी-उरुळी देवाची येथे 76,976 मतदार आहेत. मगरपट्टा-साधना विद्यालय वॉर्ड हा सर्वात कमी मतदारांसह 33,825 मतदार असलेला निवडणूक प्रभाग राहिला. 25 निवडणूक प्रभागांमध्ये मतदारांची संख्या कमी झाली आहे, तर एकूण 58 प्रभागांपैकी 27 निवडणूक प्रभागांमध्ये त्यांची संख्या वाढली आहे. शहरातील एकूण मतदार संख्येत किरकोळ घट झाली आहे, असे निवडणूक विभागातर्फे सांगण्यात आले आहे.

Leave a Reply

%d bloggers like this: