Sunday, June 21, 2026
Latest NewsPUNE

शिक्षण संस्थांकडून शिक्षणाचा मुळ हेतु भरकटला जाऊ नये -चंद्रकांत पाटील

पुणे : समाजाच्या आणि राष्ट्राच्या उभारणीत शिक्षणाचा उपयोग झाला पाहिजे आणि ते जात धर्माच्या पलीकडे जाऊन सर्वांना मिळाले पाहिजे पण काही ठिकाणी हा हेतु भरटकताना दिसतो आहे अशा काळात विजय फाउंडेशन संस्थेने एक व्रत म्हणुन व्यवस्थापन संस्था काढणे आणि त्याची सुरवात माझ्या हस्ते करणे याचा मला आनंद आहे या संस्थेच्या माध्यमातून पुढाकार घेणाऱ्या व्यक्ती या समाजहितासाठी वाहून घेणाऱ्या आहेत हे मी ४० वर्षे पाहत आहे.असे उद्गार विजय फाउंडेशन ट्रस्ट तर्फे स.संतसिंग मोखा इन्स्टिट्यूट ऑफ मॅनेजमेंट स्टडीजचे उद्घाटन राज्याचे  उच्च व तंत्र शिक्षण मंत्री चंद्रकांत पाटील यांच्या हस्ते झाले. त्यावेळी बोलताना काढले.

याप्रसंगी सामाजिक कार्यकर्ते दिलबागसिंग बीर आणि चरणजित सिंग सहानी, सरहद संस्थेचे संस्थापक संजय नहार, फाउंडेशनचे विश्वस्त शैलेश पगारिया , शैलेश वाडेकर, नगरसेवक अरुण राजवाडे, वर्षाताई तापकीर, संदीप बेलदरे, बापू चोरगे आदी मान्यवर उपस्थित होते.

सरहदच्या शेजारी शासनाची जागा असून यामध्ये पंधरा हजार चौरस फूट क्षेत्रावर  पोलीस स्टेशन उभे राहण्यासाठी सरहद संस्थेने शासन स्तरावर पत्र व्यवहार करत मंजुरी मिळवली. या भागातल्या गुन्हेगारीवर वचक बसवण्यासाठी या ठिकाणी पोलीस स्टेशन आवश्यक  असल्याची मागणी सरहद  संस्थेचे संस्थापक संजय नहार यांनी यावेळी केली याला प्रतिसाद देत हा विषय मार्गी लावू असे आश्वासन चंद्रकांत पाटलांनी यावेळी दिले. विविध धर्म, पंथ असले तरी माणुसकी हाच प्रत्येक धर्माचा गाभा असून प्रत्येकाने दुसऱ्यांमध्ये देव पहावा हीच खरी ईश्वरसेवा असल्याचे यावे चंद्रकांत दादा पाटील यांनी आपल्या भाषेमध्ये सांगितले.
मुलांना चांगले शिक्षण मिळावे आणि सीमावर्ती भागातील मुलांसाठी माफक दरात व्यवस्थापन शिक्षण मिळावे या हेतूने ही इमारत बांधण्यात आल्याची माहिती विजय फाउंडेशनचे अध्यक्ष संतसिंग मोखा यांनी यावेळी सांगितले.
संजय नहार यांनी प्रास्ताविक केले.

Leave a Reply

Discover more from Maharashtra Lokmanch

Subscribe now to keep reading and get access to the full archive.

Continue reading