जय भीम अॅपने वरळीच्या जांबोरी मैदान येथे आंबेडकरपूर्व जयंती उत्सव साजरा केला

मुंबई : भारतीय राज्यघटनेचे शिल्पकार भारतरत्न डॉ. बाबासाहेब आंबेडकर यांच्या 131 व्या जयंती सोहळ्यानिमित्त जय भीम शॉर्ट व्हिडिओ अॅपच्या संयुक्त विद्यमाने भीम उत्सव समन्वय समितीतर्फे दक्षिण मुंबईतील वरळी येथील जांबोरी मैदानात 13 एप्रिल  रोजी सायंकाळी डॉ. बाबासाहेब आंबेडकर यांच्या जयंती पूर्व जयंती सोहळ्याचे आयोजन करण्यात आले होते.

जल्लोश जयंतीचा (जयंती उत्सव) या शीर्षकाचा हा कार्यक्रम १0,000 हून अधिक लोकांच्या प्रेक्षकांसह ऐतिहासिक जांबोरी मैदानावर आयोजित करण्यात आलेल्या सर्वात मोठ्या कार्यक्रमांपैकी एक होता सर्वात उल्लेखनीय म्हणजे शाहीर संभाजी भगत, शाहीर स्मिताताई पाटील, संगीत दिग्दर्शक जॉलीदादा मोरे, गायक प्रवीण डोणे, विनोदी अभिनेते सुनील पाल,  साक्षी होळकर आणि नितीन रायकवार . यांचे सादरीकरण आणि जय भीम या शार्ट विडियो अॅपला दिलेला प्रतिसाद.

कार्यकर्त्याचे सुमसचालन डॉ विजय कदम आणि वृत्तवाचक फराह खानने केले आणि या कार्यक्रमांची सुरुवात वरळीतील स्थानिक कलाकारांनी केली होती. त्यानंतर लोकशाही संभाजी भगत यांनीच आपल्या उत्तम गायनाने स्वररचना केली होती. इतर सादरीकरण हेमंत ढोणे यांचे गायन होते, मेघा घाडगे यांनी डॉ. आंबेडकरांच्या गाण्यांवर केलेल्या लवनी नृत्याने त्यांच्यासह प्रेक्षकांनाही नाचवले.

सुनील पाल यांनी आपल्या स्टँड अप कॉमेडीने प्रेक्षकांना खिळवून ठेवलं, नितीन रायकवार आणि त्यांच्या टीमने जय भीमचं थीम साँग सादर केलं. प्रत्येक कामगिरीला उभे राहून मानवंदना दिली जात असे आणि जवळजवळ प्रत्येकाला असे वाटत होते की आपले स्वतःचे व्यासपीठ असणे ही काळाची गरज आहे आणि जय भीम अॅप असंख्य मेगा इव्हेंट करण्यात महत्त्वपूर्ण आहे, तर हा एक मोठा कार्यक्रम ठरला कारण जय भीम अॅप टीमने ते चांगल्या प्रकारे स्पष्ट केले होते आणि जय भीम शॉर्ट व्हिडिओ अॅप चे मुख्य कार्यकारी अधिकारी  गिरीश वानखेडे यांनी वैयक्तिकरित्या त्याचे नेतृत्व केले होते आणि त्यांचे परीक्षण केले होते.

एक उल्लेखनीय बाब म्हणजे गिरीश वानखेडे यांच्यावरील प्रेम आणि जय भीम अॅपबद्दलच्या आदरामुळे सर्व कलाकारांनी या कार्यक्रमात सादरीकरण करण्यास सहज सहमती दर्शविली.

Leave a Reply

%d bloggers like this: