fbpx

सोनालिका पब्लिकेशन्सचे  टेल्स ऑफ डिफरंट टेल्स पुस्तक लॉन्च

पुणे : चांगल्या समाजासाठी आणि उज्वल भविष्यासाठी मजबूत पाया तयार करण्यासाठी शिक्षणाच्या महत्त्वावर ठाम विश्वास ठेवणाऱ्यांमध्ये सोनालिका पब्लिकेशन्सची ओळख आहे.  देशाच्या कानाकोपऱ्यापर्यंत सर्वसमावेशक शिक्षणाचा प्रचार करण्यावर सोनालिका पब्लिकेशनने लक्ष केंद्रित केले आहे. शिक्षणातील एकसुरीपणा तोडून ते मनोरंजक बनवण्याच्या उद्देशाने, विविध शैलींचा परिचय करून विविध प्रकाशने आणण्याचे या पब्लिकेशनचे ध्येय आहे. सोनालिका पब्लिकेशन्सचे उद्दिष्ट सर्वांसाठी शिक्षण सुलभ बनवण्याचे आहे. त्यामुळेच पब्लिकेशनचे धडे शक्य तितके सोपे आणि समजण्याजोगे असतात.

इंग्रजी तसेच हिंदीमध्ये उपलब्ध असलेले साहित्य द्विभाषिक करून सोनालिका पब्लिकेशनने सर्वसमावेशकतेच्या दिशेने आणखी एक पाऊल टाकले आहे. तसेच पर्यावरण टिकावे हा आणखी एक महत्त्वाचा पैलू त्यात आहे.  त्याचा सोनालिका पब्लिकेशन्स आदर करीत असून त्याच्या पूर्ततेसाठी पब्लिकेशन्सने कसर सोडलेली नाही. पब्लिकेशन्सची सर्व पुस्तके पुनर्वापर केलेल्या कागदापासून बनवली जातात.  पब्लिकेशन्सला विश्वास आहे की टिकाऊपणा आणि ज्ञान एकाच नाण्याच्या दोन बाजू आहेत. तरुण मनाच्या संज्ञानात्मक विकासासाठी मनोरंजक क्रियाकलापांसह कथांचे एकत्रीकरण असलेले धडे सक्रिय शिक्षणाची कल्पना देत असते.

सोनालिका पब्लिकेशनने त्यांच्या पहिल्या प्रकाशनापासूनच तरुण वाचकांच्या मनात घर केले आहे. त्यातून त्यांना प्रेरणा मिळत असून प्रकाशन पुन्हा एका नवीन मालिकेसह परत आले आहेत.  ‘वेगवेगळ्या पुच्छांच्या किस्से’ असे मालिकेचे नाव आहे.  जी जीवनासाठी  आवश्यक असलेले इतर मूल्ये आत्मसात करते. तुमच्यातील मुलाचे जतन करणे आणि आनंदाने भरलेले जीवन जगण्यास प्रेरित करते.  या मालिकेचे उद्दिष्ट दैनंदिन जीवनात विशेषतः: मैत्रीतील सर्व छेडछाडीच्या वेळी लहान मुलासारख्या आश्चर्याचे सार आत्मसात करणे हे आहे. कुतूहल आणि खेळकरपणा अनुभवण्यासाठी परिपूर्ण समीकरण आवश्यक असल्याचा अनुभव देण्याचा उद्देश या माध्यमातून प्रकाशकांचा आहे.

सोनालिका ग्रुपमधील सीएसआर विभागाच्या संचालिका सुरभी मित्तल म्हणाल्या की आजच्या डिजिटल युगात पुस्तके अधिक महत्त्वाची आणि शक्तिशाली झाली आहेत, असा आमचा विश्वास आहे. कारण ती आपल्या संस्कृतीत, नैतिक मूल्यांमध्ये रुजलेल्या कथा आहेत. शिकणे कथा सांगण्याची कला मुलांना आवडते आणि त्यांच्याशी संबंधित असलेले पात्रे आणि प्राण्यांच्या माध्यमातून उत्तम प्रकारे करता येते. प्रेम, मैत्री आणि विश्वासाची शिकवण देणारी कल्पनाशक्ती, कुतूहल आणि बुद्धिमत्ता विकसित करणारी महत्त्वाकांक्षा असलेली पुस्तके घेऊन सोनालिका पब्लिकेशन मुलांच्या निरोगी वाढीचा उत्सव साजरा करते.

 

Leave a Reply

%d bloggers like this: