इन्डियाना ग्रूपचे सीईओ प्रशांत हिंगोरानी यांचा शरद पवार यांच्या उपस्थितीत सत्कार

पुणे – संपूर्ण जगभर पसरलेल्या कोविड महामारीच्या काळात लोकांच्या आवश्यक गरजा भागवीणाऱ्या स्थानिक महामंडळाच्या प्रशांत हिंगोरानी यांना कोविड महामारीच्या काळात स्थानिक समाजाच्या मदतीसाठी इन्डियाना ग्रूपने दिलेल्या योगदानाबद्दल  शरद पवार यांच्या उपस्थितीत जेजुरी येथे  सन्मानित  करण्यात आले. 

लॉकडाऊन दरम्यान इन्डियाना ग्रूपने समुहाला कठीण जात असूनही अन्न, आवश्यक वस्तू, वैयक्तिक संरक्षणात्मक उपकरणे, सेनिटायझर्स, औषधे आणि इतर आवश्यक वस्तू पुरवून समुदायाला त्याच्या साथीच्या विश्वासाने मदत केली. पंतप्रधानांनी कॉर्पोरेटसंदर्भात दिलेल्या संदेशाचा आढावा घेऊन या गटाने आपला एकही कामगार किंवा कर्मचारी कामावरून कमी केला नाही एवढेच नव्हे तर लॅाकडाऊन काळात सर्व कामे बंद अस्तानाही कंत्राटी कामगारांपासून सर्वांच्या पगाराचा तरतूद केली. 

१९७० मध्ये स्थापना झालेल्या इन्डियाना ग्रूपने अथक प्रयात्नांती, पायाभूत सुविधा विभागातिल अग्रगण्य आणि पसन्तीच्या पुरवठादारांपैकी एक म्हणून स्वत:ला विकसीत केले आहे. विशेषतः उर्जा प्रकल्प, पेट्रो-रसायने , रिफायनरीज, प्रक्रिया वनस्पती, स्टील आणि इतर कोर सेक्टर. आज या समूहाची उच्च दर्जाची फॅब्रिकेटेड स्टील स्ट्रक्चर्स, इलेक्ट्रो फोर्ज ग्रॅचिंग्ज,  केबल ट्रे आणि सपोर्ट सिस्टम, सेफ्टी हँड रेल, इत्यादिंचा वापर रेल्वे, महानगर आणि महामार्गांसाठी पूल यांच्यासाठी केला जातो.  

इन्डियाना ग्रूपने स्थानिक समाजाच्या विकासा बरोबरच उत्तम अत्याधुनिक सुविधा व तंत्रज्ञान पुरविण्याचे काम अत्यंत निष्ठेने पार पाडले आहे. त्यांच्या कामांची काही ठळक वैशिष्ठ्ये:
1) जेजुरी व विविध शेजारच्या भागातील स्थानिक कामगार व कर्मचार्‍यांना रोजगाराच्या संधी उपलब्ध करुन देणे.
2) सुविधा व पायाभूत सुविधा सुधारण्यासाठी शाळांना आर्थिक सहाय्य देणे.
3) आरोग्य व शिक्षण क्षेत्रात मुलगी आणि महिलांच्या कल्याणावर लक्ष केंद्रित करणार्‍या क्षेत्रात अनेक सीएसआर उपक्रम राबविणे.
4) स्थानिक समुदायाला आरोग्य सेवा, कौशल्य संचाचा विकास आणि महिला सबलीकरणास मदत करणारी संस्था एसटीपीआयच्या सेवांमध्ये भाग घेणे.
5) स्थानिक तरुणांना इंडियनानाचे सब विक्रेते म्हणून स्वतःची दुकाने सुरू करण्यास मदत करुन उद्योजकांना कौशल्य मिळवून देण्यासाठी प्रोत्साहित करणे. 

Leave a Reply

%d bloggers like this: