fbpx

संजय गांधी निराधार योजनेच्या जाचक अटी रद्द करण्यासाठी काँग्रेस अनुसूचित जाती विभागच्या वतीने निदर्शने

पुणे : शहर जिल्हा काँग्रेस कमिटी व महाराष्ट्र प्रदेश काँग्रेस कमिटी अनुसूचित विभागाच्या वतीने आज जिल्हाधिकारी कार्यालय पुणे येथे संजय गांधी निराधार योजनेच्या जाचक अटी रद्द करण्यासाठी अंधअपंगविधवानिराधारवयोवृध्द असलेल्या नागरिकांसह भरपावसात निदर्शने करण्यात आली.

यावेळी महाराष्ट्र प्रदेश काँग्रेस कमिटी अनुसूचित जाती विभागाचे प्रदेश उपाध्यक्ष सुजित यादव म्हणाले कीपुणे शहर जिल्ह्यात संजय गांधी निराधार योजना व श्रावणबाळ योजनेअंतर्गत शेकडो लाभार्थी लाभ घेत आहे, परंतु अलीकडच्या काही महिन्यात लाभार्थ्यांना अनेक अडचणींचा सामना करावा लागत आहेयापूर्वी कधीही सक्ती न केलेला दरवर्षी २१ हजार रूपये उत्पन्न दाखल्याची जाचक अट रद्द करावीलाभार्थ्यांना दरमहा वेळेत पेन्शन मिळावी त्याचप्रमाणे मागील ३४ महिने या पेन्शनपासून लाभार्थी वचिंत राहिले आहेतअनेक बँका लाभार्थ्यांना पूर्ण पेन्शन काढून देत नाहीतकाही बँकांनी उत्पन्नाच्या दाखल्याची भीती दाखवून पेन्शन बंद केली आहेलाभार्थी होण्यापूर्वी एखाद्याचा मृत्यू परराज्यात झाला असल्यास त्या कार्यालयाची NOC ची अट रद्द करावी१५ वर्ष रहिवास दाखल्याची अट रद्द करावी. अशा स्वरूपाच्या अनेक अडचणींचा लाभार्थांना सामना करावा लागतोतरी या सर्व गोष्टींचा विचार करून सदर योजना सूटसूटीत करावी.’’

यावेळी प्रशासनाच्या विरोधात घोषणाबाजी करण्यात आलीपुणे शहर जिल्हा काँग्रेस कमिटीचे उपाध्यक्ष अजित दरेकरसचिन आडेकरराजेंद्र शिरसाटमेहबुब नदाफलता राजगुरूरजनी त्रिभुवनराहुल तायडेमारूती माने, अनुसया गायकवाडज्योती परदेशीदेवदास लोणकरविल्सन चंदेलवेलसचिन सुडगे, संदिप कांबळे, संतोष हंगरगी, दिपक मोरे, सचिन भोसलेआदींसह अंधअपंगविधवानिराधारवयोवृध्द मोठ्या प्रमाणावर उपस्थित होते.

Leave a Reply

%d bloggers like this: