इंडियन ऑइल च्या SERVO ने 50  वर्ष पूर्ण केले 

पुणे: SERVO, भारतातील सर्वाधिक पसंतीचा वंगण ब्रँड, त्याच्या स्थापनेपासून  12 जानेवारी 2022 रोजी त्याचे 50 वे वर्ष साजरे करीत आहे.या प्रसंगी  नवीन पिढीच्या कारसाठी डिझाइन केलेले BS-VI अनुरूप SERVO Futura NXT 0W-16 स्नेहक विशेषत: आधुनिक आफ्टर ट्रीटमेंट उपकरणांसह (ATDs) लाँच करण्यात आले. . उच्च ऑक्सिडेशन स्थिरता आणि खूप कमी तेलाचा वापर प्रदान करण्यासाठी हे वंगण हे सिंथेटिक बेस स्टॉक आणि उच्च-कार्यक्षमता घटक जोडून मिश्रित केले जाते.

SERVO Futura NXT 0W-16 हे 4% पेक्षा अधिक सुधारित इंधन अर्थव्यवस्था प्रदान करते, ज्यामुळे हरितगृह वायू उत्सर्जन कमी होते आणि LSPI (लो-स्पीड प्री-इग्निशन) घटनेपासून इंजिनचे संरक्षण होते. नवीनतम API SP/RC आणि ILSAC GF-6B ची  कार्यप्रदर्शन पातळी . SERVO Futura NXT 0W-16 पूर्ण करते आणि 0W-16 इंजिन तेलाची आवश्यकता असलेल्या सर्व पेट्रोल कारसाठी याची शिफारस केली जाते.

SERVO, भारताचा नंबर 1 लुब्रिकेंट ब्रँड, इंडियन ऑइलने 1972 मध्ये लॉन्च केला होता .SERVO हा पेट्रोलियम क्षेत्रातील भारताच्या स्वदेशी प्रयत्नांचा पुरावा आहे, जो फरिदाबादमधील आशियातील सर्वात प्रगत सुविधांपैकी एक असलेल्या इंडियन ऑइलच्या संशोधन आणि विकास केंद्रात तयार केला गेला आहे. अनेक दशकांमध्ये, SERVO ने 1,200 सक्रिय वंगण ग्रेडच्या विस्तृत श्रेणीचे उत्पादन आणि विपणन करण्यासाठी विकसित केले आहे आणि 34 देशांमध्ये आपल्या उपस्थितीसह आंतरराष्ट्रीय पाऊलखुणा स्थापित केल्या आहेत.

 SERVO, एक सुपरब्रँड, निर्विवादपणे मुख्य आहे आणि संरक्षण, रेल्वे, वाहतूक, ऊर्जा, कोळसा, खाणकाम, ऑटोमोबाईल्स आणि स्टील यासह प्रमुख उद्योगांची पूर्तता करते. SERVO ला मारुती सुझुकी, ह्युंदाई, टाटा मोटर्स, आणि अशोक लेलँड आणि महिंद्रासह OEM द्वारे पसंतीचे वंगण म्हणून मान्यता दिली आहे.

ऊर्जा-कार्यक्षम, बायो-डिग्रेडेबल, लाँग ड्रेन आणि सिंथेटिक स्नेहकांसह SERVO तांत्रिक बदलांचे नेतृत्व करत आहे. टिकाऊपणाची गरज लक्षात घेऊन, SERVO ने BS-6 वाहने, EV आणि पवन ऊर्जा क्षेत्रांसाठी उपयुक्त वंगण समाधान विकसित केले आहे.

इंडियन ऑइलचे अध्यक्ष एस.एम. वैद्य म्हणाले, “SERVO ला ५० वर्षांचा इतिहास आहे, ज्याने उद्योगाला नावीन्यपूर्णतेत पुढे नेले आहे, स्पर्धेच्या वादळांना तोंड देणारा आणि वैभवाच्या शिखरावर पोहोचण्यासाठी जागतिक बेंचमार्कला मागे टाकणारा ब्रँड म्हणून  स्वतःला स्थापित केले आहे. बाजारातील गतिशील बदल आणि ग्राहकांच्या

आकांक्षा आणि दशकांमध्ये बदलत जाणाऱ्या मागणीच्या अनुसार जुळवून घेण्यात SERVO हे इंडियन ऑइलच्या  नैतिकतेचे खरे प्रतिबिंब आहे.”

वैद्य पुढे म्हणाले “उर्जा कार्यक्षमतेने चालत असलेल्या बाजारपेठेतील व्यावसायिक स्पर्धात्मकता वाढवण्यासाठी ऊर्जा-कार्यक्षम ऑफरचा विस्तार आणि उच्च कार्यक्षमता प्रदान करणे आवश्यक आहे. आमची नवीनतम ऑफर – SERVO Futura NXT 0W-16 – हे सर्व नवीन पिढीच्या प्रवासी कारसाठी उच्च-कार्यक्षमता असलेले पेट्रोल इंजिन तेल आहे जे इंडियन ऑइलचे लक्ष नावीन्य, टिकाऊपणा आणि गतिशील उत्पादन ऑफरिंगवर आहे  हे प्रतिबिंबित करते,”

इंडियन ऑइलचे संचालक (मार्केटिंग) व्ही सतीश कुमार म्हणाले, “SERVO हे नाव आमच्या स्टेकहोल्डर्सच्या आमच्यावर असलेल्या विश्वासाचे प्रमाणपत्र आहे. SERVO हे  अत्याधुनिक तंत्रज्ञानासह एक उत्कृष्ट स्नेहक आहे जे अपेक्षित कार्यक्षमतेनुसार, सर्व वेळी अपेक्षित कार्ये करते. आणि या वचनानुसार. नेहमी ब्रँड पोझिशनिंग होते. जागतिक दर्जाचे  लूब्रिकंट्स म्हणून  यशस्वीरित्या चाक हातात ठेवून  आमची आजची टॅगलाइन – ‘सायन्स ऑफ एक्स्ट्रीम’ ही सर्व उद्योगांमधील प्रगत वाहने, वनस्पती आणि यंत्रसामग्रीची पूर्तता करण्यासाठी नावीन्यपूर्ण तंत्रज्ञान आणि उत्पादनांची निर्मिती प्रतिबिंबित करते.

डॉ.एसएसव्ही रामाकुमार, संचालक (संशोधन आणि विकास), म्हणाले, “या घटनात्मक 50 वर्षांमध्ये, बहुचर्चित ब्रँडने ल्युब्स आणि ग्रीस विभागामध्ये क्रांती घडवून आणली आहे आणि प्रत्येक वाहन आणि उपकरणाच्या मालकाच्या हृदयावर सर्वाधिक बाजारपेठेचा वाटा मिळवला आहे ! SERVO आज, 7000 पेक्षा जास्त सुत्रीकरणासह,  गुणवत्ता आणि कार्यक्षमतेत सतत उत्कृष्टतेद्वारे ग्राहकांचा विश्वास मिळवितो.”

Leave a Reply

%d bloggers like this: