एमजी अ‍ॅस्टरच्या प्रत्येक व्हेरिएंटमध्ये टच-स्क्रीन उपलब्ध

मुंबई : अ‍ॅपल कारप्ले आणि अँड्रॉइड ऑटो नवीन एमजी अ‍ॅस्टरमध्ये मानक म्हणून उपलब्ध असतील. याचा अर्थ असा की, कंपनी या कारच्या प्रत्येक व्हेरिएंटमध्ये हे वैशिष्ट्य देणार आहे. आता हे वैशिष्ट्य प्रत्येक प्रकारात उपलब्ध होणार असल्याने त्यातील प्रत्येक व्हेरिएंटमध्ये टच-स्क्रीन इन्फोटेनमेंट सिस्टीम मिळेल.

अलीकडेच कंपनीने हेही उघड केले की, या कारमध्ये प्रथमच वैयक्तिक एआय सहाय्यक आणि सेगमेंट ऑटोनॉमस लेव्हल-२ तंत्रज्ञानात प्रथम या कारमध्ये वापरले जाईल. अ‍ॅपल कारप्ले आणि अँड्रॉइड ऑटोबद्दल बोलायचं तर ते कार मालकाच्या मोबाइल फोनशी कनेक्ट होऊ शकेल. त्यानंतर कारच्या इन्फोटेनमेंट सिस्टममध्ये अविरत प्रवेश करता येईल. ही प्रणाली हे सुनिश्चित करते की, कार चालक स्टीअरिंग व्हीलवर हात ठेवताना आणि रस्त्यावर लक्ष ठेवताना कारच्या सर्व वैशिष्ट्यांमध्ये प्रवेश करु शकतो. माहितीनुसार,कंपनी ही कार १०.२५ इंच डिस्प्लेसह बाजारात आणेल.

कंपनी सतत एमजी अ‍ॅस्टरची चाचणी करत आहे. अलीकडेच ही एसयूव्ही पर्वतराजींमध्ये चाचणी करताना दिसली आहे. एमजी मोटर अनेक वेगवेगळ्या भागात नवीन अ‍ॅस्टर एसयूव्हीची चाचणी करत आहे. चाचणीदरम्यान या कारची काही छायाचित्रेही समोर आली आहेत. त्याची समोरची, बाजू आणि मागची बाजू या चित्रांमध्ये दिसू शकते. यामध्ये एमजी लोगो असलेली कंपनीची सिग्नेचर ग्रिल समोर दिली जाणार असून ग्रिलच्या दोन्ही बाजूला एलईडी हेडलाइट युनिटचा वापर केला जाणार आहे.

त्याखाली फॉग लाईट्स ठेवले जातील तसेच बंपरवर धारदार रेषा देण्यात आल्या आहेत, ज्यामुळे त्याला एक मजबूत लूक मिळतो. साइड प्रोफाइलबद्दल बोलायचं तर त्यात ५-स्पोक अलॉय व्हील्स देता येतात. याशिवाय इंडिकेटर्स ओआरव्हीएमवर ठेवले जातील. त्याचा टेललाईट आणि एमजी लोगो मागील बाजूस दिसू शकतो.

Leave a Reply

%d bloggers like this: