मराठी OTT प्लॅटफॉर्म द चॅनल 1 लॉंच

मराठी भाषेतील वेबसिरीज, एकांकिका, चित्रपट क्षेत्राला एक नवा प्लॅटफॉर्म उपलब्ध करून देण्याच्या उद्देशाने द चॅनल 1 जगातले पहिलं मराठी ओटीटी (OTT) व्यासपीठ सुरु करण्यात आले आहे. जिथे फक्त मराठी भाषेतील वेब सिरीज, मराठी एकांकिका, मराठी सिनेमा प्रदर्शित होणार आहे. या ओटीटी (OTT) चॅनल चा उद्घाटन सोहळा नुकताच पार पडला. या प्रसंगी ज्येष्ठ अभिनेते विक्रम गोखले, यतीन कार्येकर, द चॅनल 1 चे सल्लागार रमेश पवार, सीईओ सार्थक पवार, सीओओ दिग्दर्शक प्रशांत गिरकर, सुनील माने, मा.नगरसेवक उज्जवल केसकर, लीना बाळासाहेब नांदगावकर, नगरसेवक किरण दगडे पाटील, प्रसन्नदादा जगताप, प्राची शहा, रुपाली पाटील ठोंबरे, रमेश परदेशी, अभिनेता मदन देवधर, विजय पटवर्धन, रोहित जाधव, चेतन चावडा,नीता दोंदे, पूनम शेंडे आदी उपस्थित होते.

द चॅनेल 1 च्या माध्यमातून वेबसिरीज, एकांकिका, चित्रपटात दिग्गज कलावंत आणि नवोदित कलावंतांसाठी सुवर्ण संधी मिळणार आहे. प्रशांत गिरकर दिग्दर्शित आणि विक्रम गोखले यांची भूमिका असेलेली सताड उघड्या डोळ्यांनी ही वेब सिरीज द चॅनेल 1 वर प्रदर्शित होणार आहे.

याप्रसंगी विक्रम गोखले म्हणाले, द चॅनल 1 हे भारतातील पहिले मराठी ओटीटी प्लॅटफॉर्म असेल जे मराठी चित्रपट, वेब मालिका आणि मूळ सामग्री प्रवाहित करेल. नवीन ओटीटी प्लॅटफॉर्म द चॅनल 1 मराठी कथांद्वारे मराठी सौंदर्य सादर करेल. गेल्या काही वर्षांत ओटीटी उद्योगात खूप वाढ झाली आहे आणि आता बॉलिवूड मधील अनेक सेलिब्रिटीही याकडे वळले आहेत.

नवीन ओटीटी प्लॅटफॉर्म सुरू करणे निश्‍चितच एक आव्हानात्मक गोष्ट आहे परंतु आमच्याकडे सर्वोत्कृष्ट टीम असून ती पूर्णपणे चित्रपटसृष्टी आणि महाराष्ट्राला समर्पित आहे, असे द चॅनल1 चे सीईओ सार्थक पवार यांनी सांगितले. द चॅनल 1 मराठी माणसाला व्यासपीठ उपलब्ध करून देईलच पण ज्या कलाकारांना क्षमता असूनही संधी मिळत नाही अश्यांसाठी एकांकिका, वेब सीरिज व चित्रपटांच्या माध्यमातून आमच्या व्यासपीठावर आमच्या सोबत उभे करू, सर्वोत्कृष्ट कथा दाखवण्याचा प्रयत्न करू. आम्ही महाराष्ट्रातील जनतेला भेटून एक सर्वेक्षण केले, ज्यामध्ये आम्ही महाराष्ट्रातील लोकांना कोणत्या कथा आवडतात? त्यांना मोबाइलवर काय पाहायचं आहे? कोणत्या प्रकारच्या गोष्टी त्यांना पाहायच्या आहेत हे जाणून घेण्याचा प्रयत्न केला. बर्याच लोकांना अशा कथा आवडतात ज्या त्यांना स्वतःला जोडलेले वाटेल, त्यांना त्यांच्या दरम्यानच्या, भूमीशी जोडलेल्या कथा पहायला आवडतील, त्यांना त्या कथा पहायच्या आहेत ज्यामुळे त्यांना कनेक्ट झाल्यासारखे वाटू शकते. सार्थक पवारना असा विश्वास आहे की जेव्हा आपण काहीतरी नवीन सुरू करतो तेव्हा आपल्याला आव्हानांचा सामना करावा लागतो. परंतु आमच्याकडे एकप्रतिभावान टीम देखील आहे, म्हणून आम्ही भविष्याबद्दल खूप सकारात्मक आणि आशावादी आहोत. सर्वोत्कृष्ट सामना करण्यास तयार आहोत. उत्कृष्ट सामग्री आमचे प्रेक्षक. भारतात प्रत्येक राज्याचा स्वतःचा चित्रपट उद्योग आहे. आमचे लक्ष फक्त प्रादेशिक आशयावर असेल. ज्या लोकांना चित्रपट, वेबमालिका आणि शॉर्ट फिल्म बनवायचे आहेत त्यांच्यासाठी आम्ही एका व्यासपीठावरुन मराठी संस्कृतीला चालना देण्यासाठी तसेच प्रत्येकातील कलावंत प्रेक्षकांसमोर सादर करण्यासाठी एक मोठा व्यासपीठ देतआहेत. प्रत्येक मराठी माणसाला आपल्या मातृभाषेत असे व्यासपीठ हवे आहे जे फक्त मराठी वेब सिरीज दाखवते. कारण मराठी वेब सीरिज दाखवणारे भारतात असे कोणतेही व्यासपीठ नाही, नाट्य, सिने, मालिकांचे दिग्दर्शक व चॅनलचे उजज प्रशांत गिरकर म्हणाले महाराष्ट्राची लोकसंख्या 11 कोटींपेक्षा जास्त आहे, त्यातील अधिक लोक मराठी समजतात आणि बोलतात, द चॅनल 1 हे मराठी माणसासाठी समर्पित व्यासपीठ तयार केले आहे जिथे फक्त मराठी एकांकिका, चित्रपट, लघुपट, माहितीपट आणि वेब मालिका आहेत. हे व्यासपीठ हजारो मराठी कलाकारांना त्यांच्या अभिनय क्षमता वाढवण्याची संधी देईल. –

ग्रुथमॅन पब्लिसिटी चे व्यवस्थापकीय संचालक अजित कुमार श्रीवास्तव म्हणाले,मराठी माणसांचा हा आपला चॅनल आहे. ते त्यांच्या गोष्टी खूप सुंदर पद्धतीने दाखवतात.सामान्य मराठी लोकांच्या गोष्टीना ते रंजक पध्दतीने मांडतात त्यामुळे बाकी सर्व लोकांना ती गोष्ट आपल्यातलीच आहे असे वाटते.यारी दोस्ती,प्रचया, इंद्रधनुष्य,अधिम,सताड उघड्या डोळ्यांनी अशा दर्जेदार वेबसिरीज आणि एकांकिका तुम्हाला ह्या चॅनल वर पाहायला मिळतील. या कार्यक्रमाचे सूत्रसंचालन दिग्विजय जोशी यांनी केले.

Leave a Reply

%d bloggers like this: