ल्युब्रीझोल आणि ग्रासिम इंडस्ट्रीज लि. भारतातील सर्वात मोठ्या सीपीव्हीसी रेसिन (राळ) प्लांटसाठी बनले भागीदार

विलायट, दि. 30 – क्लोरिनेटेड पॉलिव्हिनिल क्लोराईड (सीपीव्हीसी) पाईप आणि फिटिंग्जची वाढती मागणी पूर्ण करण्यासाठी ल्युब्रिझोल ऍडवान्सड  मटेरियल, जागतिक वैश्विक वैशिष्ट्य रासायनिक कंपनी आणि सीपीव्हीसीचे मार्केट लीडर ग्रासिम इंडस्ट्रीज आदित्य बिर्ला समूहाच्या कंपनीने भारतात सीपीव्हीसी रेसिन (राळ) तयार आणि पुरवठा करण्यासाठी करार केला आहे.

एकदा कार्यान्वित झाल्यावर  गुजरातमधील विलायटमधील ग्रासिमच्या साइटवरील जवळपास 100,000 मेट्रिक टन अत्याधुनिक सीपीव्हीसी प्रकल्प जगातील सीपीव्हीसी रेसिन (राळ) उत्पादनासाठी सर्वात मोठी सिंगल-साइट क्षमता असेल. हा प्रकल्प दोन टप्प्यांत असेल , आणि पहिल्या टप्प्यातील उत्पादन 2022 च्या उत्तरार्धात कार्यान्वित होईल. विलायट येथे उत्पादित सीपीव्हीसी रेसिन (राळ)  लुब्रिजोलच्या फ्लोगार्ड प्लस, कोर्झानॅझ आणि ब्लेझमास्टर ब्रँडच्या अंतर्गत विक्री साठीउपलब्ध असतील.

भारत सरकारच्या “मेक इन इंडिया” च्या सहकार्याने उपक्रमाला पाठिंबा दर्शविला जात असून, गुजरात राज्यात आर्थिक विकासाला चालना मिळेल अशी अपेक्षा आहे. स्थानिक बाजारपेठेला अधिक पाठबळ देण्यासाठी लुब्रिजोल येत्या काही वर्षांत गुजरातमधील दहेजमधील विद्यमान सीपीव्हीसी कंपाऊंड प्लांटचा विस्तार करण्यासाठी आणि मागणी वाढतच राहिल्यास स्थानिक इनोव्हेशन सेंटरची स्थापना करण्यासाठी येत्या काही वर्षांत अतिरिक्त गुंतवणूक करेल.

सीपीव्हीसीच्या सर्वात मोठ्या ग्राहकांपैकी भारत हा मुख्यतः प्लंबिंग पाईप आणि फिटिंग्जच्या स्वरूपात आहे आणि सर्व निवासी व व्यावसायिक इमारतींमध्ये शुद्ध पाण्याची वाढती गरज निरंतर वाढेल. लुब्रिजोल जगभरातील सीपीव्हीसी राळ आणि सीपीव्हीसी च्या कच्या मालाचा शोधक आणि सर्वात मोठे निर्माता आहे. जागतिक स्तरावर कोट्यवधी फूट बसविल्यामुळे, लुब्रिजोलचे सीपीव्हीसी सोल्यूशन्स जगातील सर्वोत्कृष्ट, कंपनीच्या ध्येयानुसार कोट्यवधी घरांमध्ये स्वच्छ,शुद्ध पिण्याच्या पाण्यासाठी विश्वसनीय  प्रणाली सक्षम करते. आजपर्यंत, दक्षिण आशियातील सुमारे 200 दशलक्ष नागरिकांना सुरक्षित पाणीपुरवठा करण्यात लुब्रिजोल उत्पादनांचे योगदान आहे. ल्युब्रिझोलची भविष्यात इतर प्रगत पाण्याचे उपाय आणण्याची योजना आहे.

गुजरातमधील दहेज येथील विद्यमान कंपाऊंडिंग प्लांटमध्ये रेसिन (राळ) पुरवठा करण्याच्या या गुंतवणूकीमुळे या सर्वत्र  सीपीव्हीसी क्षमता असलेली लुब्रिजोल ही भारतातील एकमेव कंपनी बनली आहे. आपल्या प्रादेशिक उत्पादन क्षमतेव्यतिरिक्त लुब्रिजोलने आपले ग्राहक नेटवर्क बळकट करणे सुरू ठेवले आहे. भारत आणि दक्षिण आशियातील मजबूत वितरण सुनिश्चित करण्यासाठी अलियाक्सिस कंपनी, आशिर्वाद पाईप्स आणि प्रिन्स पाईप्स सारख्या स्थानिक नामांकित कंपन्या सोबत  सहकार्य केले आहे. त्याच्या प्रादेशिक समर्थनाचा एक भाग म्हणून, लुब्रिजोल हे देखील भारतातील प्लंबरच्या चालू विकासासाठी वचनबद्ध आहे, ज्यांनी प्रगत प्लंबिंग सिस्टम बसविण्याबद्दल सुमारे 100,000 स्थानिक प्लंबरला प्रशिक्षण दिले आहे.

“ही युती लुब्रिजोलला भारत आणि दक्षिण आशियातील आमच्या ग्राहकांची अधिक चांगली सेवा करण्यास तसेच भारतीय अर्थव्यवस्थेला पाठिंबा देण्यास मदत करेल,” असे दक्षिण आशियाचे लुब्रिजोल अ‍ॅडव्हान्स मटेरियलचे उपाध्यक्ष अर्नाओ पनो यांनी सांगितले. ग्रॅसिम इंडस्ट्रीज लिमिटेड, जो एक प्रतिष्ठित जागतिक समूह आहे, जो टिकाऊ रासायनिक उत्पादनाविषयी आमची वचनबद्धता सामायिक करतो. आम्हाला आमच्या ग्राहकांना वाढीव, विश्वासार्ह सीपीव्हीसी पुरवठा आणि फ्लोगार्ड प्लस प्लंबिंग सोल्यूशन्सद्वारे ऑफर केलेल्या फायद्यांद्वारे कोट्यवधी जागतिक नागरिकांसाठी स्वच्छ, सुरक्षित पिण्याच्या पाण्याचा प्रवेश सुधारण्याचे आमचे ध्येय उपलब्ध करुन देण्यास अनुमती देईल. ”

ग्लोबल केमिकल्स अँड ग्रुपचे मुख्य कार्यकारी अधिकारी, बिझिनेस हेड-फर्टिलायझर्स एंड इन्सुलेटर, आदित्य बिर्ला ग्रुप कल्याण राम मदाभूशी म्हणाले, “जागतिक स्तरावरील तंत्रज्ञान भारतात आणण्यासाठी आमच्या दीर्घकालीन दिशानिर्देशाचा एक भाग म्हणजे लुब्रिजोल अ‍ॅडव्हान्स मटेरियल सहयोग मेक इन इंडिया “उपक्रमास पाठिंबा देईल आणि स्थानिक रोजगार आणि तळागाळातील लोकांसाठी  संधी निर्माण करण्याची अपेक्षा आहे.”

या सहकार्यामुळे आदित्य बिर्ला ग्रुप आणि द लुब्रिजोल कॉर्पोरेशन या दोन्ही कंपनीतील तंत्रज्ञानाचा फायदा घेऊन पाणी व्यवस्थापन, बांधकाम, वस्त्रोद्योग, ऑटोमोटिव्ह आणि पाइपिंग सारख्या अतिरिक्त विभागांमधील सहकार्याच्या संधी शोधू शकतील.

Leave a Reply

%d bloggers like this: