fbpx

सिम्बायोसिस इंटरनॅशनल ने युजी प्रोग्राम्स प्रवेशासाठी नोंदणी प्रक्रिया सुरू

एसइटीएसएलएटी आणि एसआयटीइइइ साठी पैसे भरण्याचा शेवटचा दिवस म्हणून १२ एप्रिल घोषित केले

पुणे :  सिम्बायोसिस इंटरनॅशनल (डीम् युनिव्हर्सिटी) (एसआययू ) ने  मे२०२३ आणि १४ मे२०२३ रोजी होणार्या सिम्बायोसिस एंट्रन्स टेस्ट (एसइटी) साठी नोंदणी प्रक्रिया सुरू केल्याची घोषणा केली.अनेक वेळा परीक्षा देण्याची मुभा असल्यामुळेइच्छुक उमेदवार एसआययू अंतर्गत  व्यवस्थापनकायदाअभियांत्रिकीजनसंवादअर्थशास्त्रलिबरल आर्ट्सआयटी आणि संगणक  अनुप्रयोगउपयोजित सांख्यिकी णि डेटा सायन्समध्ये पदवीपूर्व कार्यक्रमऑफर करणाऱ्या १६ संस्थांमध्ये प्रवेशासाठी अर्ज करू शकतात.

डॉरजनी गुप्ते,  कुलगुरूसिम्बायोसिस इंटरनॅशनल (डीम्ड युनिव्हर्सिटीम्हणाल्याराष्ट्रीय शैक्षणिक धोरण २०२० हे आपल्या देशाच्या शैक्षणिक परिदृश्यात बदल घडवून आणणारे आहेहे एक दूरदर्शी धोरण आहे जे आपल्याला विकासलवचिकता आणि नवीन युगातील शिक्षणात नवीन शिखरे गाठायला मदत करेलसिम्बायोसिस इंटरनॅशनल युनिव्हर्सिटीमध्येएनईपी २०२० द्वारे निर्धारित केलेल्या उद्दिष्टांशी जुळवून घेण्यासाठीआम्ही आधीच विविध उपक्रम राबवत आहोतआमचे विविध कार्यक्रम आमच्या विद्यार्थ्यांना कौशल्य आणि ज्ञानाने सुसज्ज असल्याची खात्री करून त्यांना सर्वांगीण आणि बहुविद्याशाखीय शिक्षण देण्यासाठी डिझाइन केलेले आहेत जी वेगाने विकसित होणाऱ्या उद्योग आणि नोकरी क्षेत्रामध्ये यशस्वी होण्यासाठी आवश्यक आहे.

सेट (एसइटी), एसएलएटी (सेटलॉ ), आणि एसआयटीइइइ (सेट – इंजिनीरिंगमध्ये विभागलेले असल्यामुळेविद्यार्थी – https://www.set-test.org वर जाऊन एकापेक्षा जास्त पर्याय निवडू शकतात.

एसइटीएसएलएटी आणि एसआयटीइइइ नोंदणी शुल्क ,९५० रुपये आहेआणि कोर्स नोंदणी शुल्क

,००० रुपये प्रति कार्यक्रम आहेचाचणी / चाचण्यांचे नोंदणी शुल्क तसेच / कार्यक्रमांचे नोंदणी शुल्क

परत केले जाणार नाही (non-refundable) आणि ते अहस्तांतरणीय (non-transferable) असतील.

उमेदवार संबंधित शुल्क ऑनलाइन किंवा डिमांड ड्राफ्टद्वारे भरू शकतातपुढेएसइटीएसएलएटी

साठी कालावधी  तास आहेआणि एसआयटीइइइ साठी चाचणीचा कालावधी  तास आहेचुकीच्या

उत्तरांसाठी निगेटिव्ह मार्किंग केले जाणार नाही

एसइटीएसएलएटी आणि एसआयटीइइइ चाचणी १ (६ मे २०२३ रोजी आयोजित केली जाणारसाठी प्रवेशपत्रे २२ एप्रिल २०२३ रोजी आणि एसइटी चाचणी २ (१४ मे२०२३ रोजी आयोजित केली जाणारसाठी प्रवेशपत्रे २८ एप्रिल २०२३ रोजी जारी केली जातीलउमेदवार अधिकृत वेबसाइट (set-test.orgवरून त्यांचे लॉगिन तपशील प्रविष्ट करून त्यांचे प्रवेशपत्र डाउनलोड करू शकतात.

संपूर्ण भारतातील ७६ शहरांमध्ये संगणक आधारित चाचणी (सीबीटी) द्धतीने एकाच वेळी प्रवेश परीक्षा घेतल्या जातीलएसएलएटी (सकाळी  ते सकाळी १० पर्यंत), सेट एसइटी (सकाळी ११:३० ते 

दुपारी १२:३० पर्यंत), आणि एसआयटीइइइ (दुपारी  पासून ते  पर्यंत). चाचण्यांच्या या वेळा आहेत 

Leave a Reply

%d bloggers like this: