सोनालिका तर्फे सोनालिका एग्रो सोल्युशन्स ट्रॅक्टर आणि भाडे अँप लॉन्च 

पुणे: तंत्रज्ञानाने आर्थिक क्षेत्रांमध्ये आपले पंख पसरवले आहेत आणि हळूहळू कृषी परिसंस्थेमध्येही प्रवेश करत आहे. सोनालिका ट्रॅक्टर्स, भारताचा सर्वात वेगाने वाढणारा ट्रॅक्टर ब्रँड आणि भारतातील नंबर १ निर्यात ब्रँडने, तंत्रज्ञान आणि डिजिटलकरणाद्वारे शेती यांत्रिकीकरण वाढवण्याच्या वचनबद्धतेचा पुनरुच्चार केला आहे. सोनालिकाने आपले नवीन ‘सोनालिका ऍग्रो सोल्युशन्स’ ट्रॅक्टर लॉन्च केला आहे आणि शेतकरी तसेच हाय-टेक मधील अंतर कमी करण्यासाठी भाडे ऍप लागू केले आहे. हा प्लॅटफॉर्म त्या शेतकऱ्यांना मोठ्या प्रमाणात यंत्रसामग्री भाड्याने देतो जे त्यांच्या परिसरात उच्च तंत्रज्ञानाची कृषी अवजारे भाड्याने घेतात. शेतकरी त्यांच्या सोयीनुसार आणि आवश्यकतेनुसार उपलब्ध विविध पर्यायांमधून निवडू शकतात.

‘सोनालिका ऍग्रो सोल्युशन्स’ ट्रॅक्टर आणि भाड्याने देणारे ऍप कार्यान्वित करणे शेतकऱ्यांना योग्य वेळी योग्य शेती यंत्रे उपलब्ध करून देऊन प्रभावी पद्धतीने शेती करण्यास मदत करते. हे ऍप क्षेत्रातील कुशल ऑपरेटरना रोजगाराच्या संधी तपासण्यासाठी आणि त्यांच्या कुटुंबासाठी चांगले जीवन जगण्यासाठी मदत करते. ‘सोनालिका सोल्युशन्स’ ऍप ज्या शेतकऱ्यांकडे शेतीची अवजारे आहेत त्यांच्यासाठी कमाईचे अतिरिक्त स्त्रोत निर्माण करेल कारण ते स्वत: ला स्वतंत्र भाडेकरू म्हणून नोंदणी करू शकतात.हा प्लॅटफॉर्म शेतकऱ्यांना मोठ्या प्रमाणात यंत्रसामग्री भाड्याने देते जे त्यांच्या परिसरात उच्च तंत्रज्ञानाची कृषी अवजारे भाड्याने घेतात. ऍग्रो सोल्यूशन्स/इंटरनॅशनल ट्रॅक्टर्स लिमिटेडला कोणतेही सेवा शुल्क भरावे लागणार नाही.

सोनालिका समूहाचे कार्यकारी संचालक रमण मित्तल म्हणाले की  सोनालिका ट्रॅक्टर्स तंत्रज्ञानातील नावीन्य आणि भारतातील शेतकऱ्यांना परवडणाऱ्या मार्गाने त्याची ओळख करून देत आहे. शेती यांत्रिकीकरण शेतकऱ्यांना सहज उपलब्ध व्हावे यासाठी सोनालिका वचनबद्ध आहे. डिजिटलायझेशनच्या या युगात, आम्ही ‘सोनालिका ऍग्रो  सोल्युशन्स’ ऍप विशेषतः ट्रॅक्टर आणि भाड्याच्या अंमलबजावणीसाठी लॉन्च केले आहे, ज्याद्वारे शेतकरी त्यांच्या स्मार्ट फोनद्वारे त्यांच्या पिकाच्या गरजेनुसार जवळील उपलब्ध प्रगत शेती यंत्रे तपासू शकतात. हे ऍप ट्रॅक्टर,अवजारे भाड्याने देण्यासाठी किंवा संबंधित इच्छुक शेतकऱ्यांकडून भाड्याने मिळवण्यासाठी एक व्यासपीठ प्रदान करेल. शेतकरी-केंद्रित ब्रँड असल्याने, शेतकऱ्यांचे उत्पन्न दुप्पट करण्याच्या प्रेरणादायी प्रकल्पासाठी भारताने नीती-आयोगामध्ये योगदान देण्यासाठी आम्हाला निवडले आहे आणि हे ऍप लॉन्च करणे हे परवडणाऱ्या मार्गाने शेती यांत्रिकीकरण वाढवण्याच्या आमच्या वचनबद्धतेकडे आणखी एक पाऊल आहे. ”

Leave a Reply

%d bloggers like this: