कोरोना – राज्यात आज ८ हजार ५२२ नवीन रुग्ण तर १५ हजार ३५६ कोरोना मुक्त

पुण्यात४८६ नवीन कोरोना पॉझिटिव्ह

मुंबई, दि.१३: राज्यात कोरोनामुक्त झालेल्यांची संख्या १३ लाखांच्या उंबरठ्यावर असून राज्याचे रुग्ण बरे होण्याचे प्रमाण ८४ टक्क्यांवर पोहोचले आहे.  आजही सलग दुसऱ्या दिवशी नवीन रुग्णांपेक्षा बरे झालेल्यांची संख्या दुप्पट नोंदवली गेली आहे. दिवसभरात ८ हजार ५२२ नवीन रुग्ण आढळून आले तर त्याच्या दुप्पट १५ हजार ३५६ रुग्ण बरे होऊन घरी  गेले.  रुग्ण बरे होण्याचे प्रमाण (Recovery Rate) ८४.३ टक्के एवढे झाले आहे. राज्यातील उपचाराखाली असलेल्या कोरोना रुग्णांची संख्या देखील कमी होऊन २ लाख ५ हजार ४१५ एवढी कमी झाली आहे, अशी माहिती आरोग्यमंत्री राजेश टोपे यांनी आज दिली.

आजपर्यंत पाठविण्यात आलेल्या ७७ लाख ६२ हजार ००५ नमुन्यांपैकी १५ लाख ४३ हजार ८३७ नमुने पॉझिटिव्ह (१९.८९ टक्के) आले आहेत. राज्यात  २३ लाख ३७ हजार ८९९ लोक होम क्वारंटाईनमध्ये आहेत. सध्या २५ हजार ८५७ लोक संस्थात्मक क्वारंटाईनमध्ये आहेत. राज्यात आज १८७ कोरोनाबाधित रुग्णांच्या मृत्यूंची नोंद झाली असून सध्या राज्यातील मृत्यूदर २.६४ टक्के एवढा आहे.

पुणे कोरोना अपडेट
…….

  • दिवसभरात ४८६ पाझिटिव्ह रुग्णांची वाढ.
  • दिवसभरात ९९८ रुग्णांना डिस्चार्ज.
  • पुण्यात ३० करोनाबाधीत रुग्णांचा मृत्यू. ३ रूग्ण पुण्याबाहेरील.
  • ८३३ क्रिटिकल रुग्णांवर उपचार सुरू आहेत. त्यात ४५० रुग्ण व्हेंटिलेटरवर उपचार घेत आहेत.
  • पुण्यात एकूण पॉझिटिव्ह रूग्णसंख्या १५५०६७.
  • पुण्यातील ॲक्टिव्ह रुग्ण संख्या- ११७४६.
  • एकूण मृत्यू -३८७१.
    -आजपर्यंतच एकूण डिस्चार्ज- १३९४५०.
  • आज केलेल्या नमुन्यांची (स्वॅब) तपासणी- ४०९०

Leave a Reply

%d bloggers like this: