कोरोना – राज्यात आज १६ हजार ८३५ रुग्ण बरे तर १४ हजार ३४८ नवीन रुग्णांची नोंद

पुण्यात १०५५ नवीन पॉझिटिव्ह

मुंबई, दि.३ : राज्यात आज १६ हजार ८३५ रुग्ण बरे होऊन घरी गेले तर १४ हजार ३४८ नवीन रुग्णांची नोंद करण्यात आली. आतापर्यंत ११ लाख ३४ हजार ५५५ रुग्ण बरे झाले आहेत. रुग्ण बरे होण्याचे प्रमाण ७९.३ टक्के आहे. राज्यातील उपचाराखालील रुग्णांची संख्या कमी झाली असून सध्या २ लाख ५८ हजार १०८ रुग्णांवर उपचार सुरू आहेत.

आजपर्यंत पाठविण्यात आलेल्या ७० लाख ३५ हजार २९६ नमुन्यांपैकी १४ लाख ३० हजार ८६१ नमुने पॉझिटिव्ह ( २०.३४ टक्के) आले आहेत. राज्यात  २२ लाख  ३ हजार ९६६ लोक होम क्वारंटाईनमध्ये आहेत. सध्या २८ हजार ४१४ लोक संस्थात्मक क्वारंटाईनमध्ये आहेत. राज्यात आज २७८ कोरोनाबाधित रुग्णांच्या मृत्यूंची नोंद झाली असून सध्या राज्यातील मृत्यूदर २.६४ टक्के एवढा आहे, असे आरोग्यमंत्री राजेश टोपे यांनी  सांगितले.

आज निदान झालेले १४,३४८ नवीन रुग्ण आणि नोंद झालेले २७८ मृत्यू यांचा तपशील असा (कंसात आज नोंद झालेले मृत्यू) : मुंबई मनपा-२४०२ (४६), ठाणे- २९३ (२), ठाणे मनपा-३७४ (१३), नवी  मुंबई मनपा-४१२ (५), कल्याण डोंबिवली मनपा-२७९ (१०), उल्हासनगर मनपा-४२, भिवंडी निजामपूर मनपा-२८ (१), मीरा भाईंदर मनपा-१७९ (४), पालघर-९५ (३), वसई-विरार मनपा-१४९ (२), रायगड-१९२ (२), पनवेल मनपा-२१२ (६), नाशिक-३५४ (११), नाशिक मनपा-५४५ (२), मालेगाव मनपा-३८ (१), अहमदनगर-४८५ (१), अहमदनगर मनपा-१४६, धुळे-३७, धुळे मनपा-३७, जळगाव-२२१ (३), जळगाव मनपा-४५ (१), नंदूरबार-७० (२), पुणे- ७२१ (५), पुणे मनपा-१०७७ (१५), पिंपरी चिंचवड मनपा-५९८ (७), सोलापूर-२८५ (४), सोलापूर मनपा-५३ (२), सातारा-४६४ (४६), कोल्हापूर-२१९ (६), कोल्हापूर मनपा-९६ (१), सांगली-३०८ (१३), सांगली  मिरज कुपवाड मनपा-१२१ (३), सिंधुदूर्ग-८४ (१), रत्नागिरी-७३, औरंगाबाद-११८ (२),औरंगाबाद मनपा-२११ (१), जालना-१०० (२), हिंगोली-३२, परभणी-५०, परभणी मनपा-२२, लातूर-१२१ (१०), लातूर मनपा-६१ (१), उस्मानाबाद-२०९, बीड-२५१ (१), नांदेड-४७, नांदेड मनपा-१३५ (२), अकोला-५८, अकोला मनपा-१०८, अमरावती-९३, अमरावती मनपा-९२, यवतमाळ-११९, बुलढाणा-१४८, वाशिम-१३७ (१), नागपूर-२४३ (६), नागपूर मनपा-६९६ (२१), वर्धा-१११ (४), भंडारा-१३४, गोंदिया-१०५ (७), चंद्रपूर-११० (१), चंद्रपूर मनपा-८६ (१), गडचिरोली-९५, इतर राज्य-२२.

पुणे अपडेट

  • दिवसभरात १०५५ पाझिटिव्ह रुग्णांची वाढ.
  • दिवसभरात १२८६ रुग्णांना डिस्चार्ज.
  • पुण्यात ५४ करोनाबाधीत रुग्णांचा मृत्यू. १६ रूग्ण पुण्याबाहेरील.
  • ८९५ क्रिटिकल रुग्णांवर उपचार सुरू आहेत. त्यात ५०५ रुग्ण व्हेंटिलेटरवर उपचार घेत आहेत.
  • पुण्यात एकूण पॉझिटिव्ह रूग्णसंख्या १४८४०६.
  • पुण्यातील ॲक्टिव्ह रुग्ण संख्या- १५८७२.
  • एकूण मृत्यू -३६०९.
    -आजपर्यंतच एकूण डिस्चार्ज- १२८९२५.
  • आज केलेल्या नमुन्यांची (स्वॅब) तपासणी- ४६८२.

Leave a Reply

%d bloggers like this: